Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ: Yamaha GC22S มือหนึ่ง หรือ Martinez Munich มือสอง  (อ่าน 2418 ครั้ง)

nonamez

• member
ขอคำแนะนำจากพี่ๆน้าๆในบอร์ดค่ะ
ระหว่าง Yamaha GC22S มือหนึ่ง กับ Martinez Munich มือสอง อันไหนน่าสนกว่า

ไปลอง GC22S แล้วค่อนข้างชอบโทนเสียง และการ response ที่เร็ว แต่เห็นมี Munich มือสองปล่อยอยู่ด้วยราคาใกล้ๆกัน ยังไม่เคยลองรุ่นนี้ เลยจะรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆน้าๆที่เคยลองตัว Munich ค่ะ ว่าเสียงกับ feeling ประมาณไหน และถ้าเทียบกับ Yamaha GC22s (มือหนึ่ง) อันไหนน่าเลือกกว่ากัน?

nuchinge

• member
Re: ขอคำแนะนำ: Yamaha GC22S มือหนึ่ง หรือ Martinez Munich มือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 08:35:24 »
ไม่เคยลอง Martinez Munich รุ้แต่ว่าเป็นตัว top กะรุ่นพึ่งเริ่มต้นกับ GC22 พิจารณาดูครับ  แต่ถ้าไม่เกี่ยง เรื่อง all solid   A12 ในหน้าweb เสียงดีกว่า มีเงินทอน แต่สภาพอาจด้อยกว่า ถ้ารับได้ (เป็นผมไปที่ A12 ครับ)

samaklen

• member
Re: ขอคำแนะนำ: Yamaha GC22S มือหนึ่ง หรือ Martinez Munich มือสอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 09:51:10 »
สงสัยต้องไปลองเล่นเองแล้วครับ
แต่ Munich หน้าตาสวยใช้ได้เลยครับ

nonamez

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 13:49:15 »
ขอบคุณทั้งสองท่านที่แนะนำค่ะ

samaklen

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2019, 08:34:30 »
ถ้าได้ไปลอง Minich ที่ตัวแทน
มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ ว่าเสียงเป็นไง สนใจอยู่เหมือนกัน
เพราะทำหน้าตาได้สวยดีครับ

nonamez

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 11:16:54 »
ได้เลยค่า แต่ส่วนมากอยู่ต่างจังหวัด หาโอกาสไปยากนิดนึง  :'(

ถ้าได้ไปลอง Minich ที่ตัวแทน
มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ ว่าเสียงเป็นไง สนใจอยู่เหมือนกัน
เพราะทำหน้าตาได้สวยดีครับ