Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีทำความสะอาด fingerboard richlite ครับ  (อ่าน 1235 ครั้ง)

Kai-Bangrak

• member
รบกวนขอคำปรึกษาครับ…
Fingerboard Richlite สามารถใช้ lemon oil ทำความสะอาด เหมือนที่ใช้ทำความสะอาดไม้จริงใด้ใหมครับ ?
หรือต้องใช้อะไรโดยเฉพาะใหมครับ ?

กฤษณ์

• member
Re: ขอคำแนะนำวิธีทำความสะอาด fingerboard richlite ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 10:44:05 »
Martin แนะนำให้ใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ด Richlite เป็นพลาสติกถ้าเอาน้ำมันลงก็ต้องเช็ดออกให้หมดเพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย (ถ้าเป็นไม้จะดูดซับน้ำมันใด้)

Kai-Bangrak

• member
Re: ขอคำแนะนำวิธีทำความสะอาด fingerboard richlite ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 11:25:45 »
Martin แนะนำให้ใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ด Richlite เป็นพลาสติกถ้าเอาน้ำมันลงก็ต้องเช็ดออกให้หมดเพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย (ถ้าเป็นไม้จะดูดซับน้ำมันใด้)
ขอบคุณน้ากฤษณ์สำหรับคำแนะนำครับ