Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆครับ พอจะรู้ไหมครับว่ากีต้าร์ตัวนี้ยี่ห้ออะไรครับ  (อ่าน 2014 ครั้ง)

wario

• member
สวัสดีครับ พี่ๆ มีเรื่องรบกวนครับ

คือปกติผมเล่นแต่ไฟฟ้า แต่หลังจากดูคลิปนี้แล้วอยากจะลองเปลี่ยนแนวดูบ้างครับ

อยากซื้อ classic มาเล่นสักตัวครับ

อยากรบกวนถามพี่ๆว่า กีต้าร์ในคลิปนี้ยี่ห้ออะไรหรือครับ

หรือถ้าบอกยี่ห้อไม่ได้ ขอเป็นแนวทางว่าถ้าอยากได้เสียงประมาณนี้ต้องไปดูยี่ห้อไหน ญี่ปุ่นหรือสเปนครับ

งบประมาณไม่เกิน 50,000 ครับ ถูกๆก็ดีนะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=hj9slpjnaNQ&list=PLvn5L-ycawYC3aCingM668n6UFItWnism&index=20&t=0s

ขอบคุณครับ

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
ค่อนข้างมั่นใจว่าคือ Dammann ครับ แต่ราคาก็เป็นล้านนะครับ ถ้างบ 50,000 ก็มีตัวเลือกพอควรครับ
classical guitarist

Ods16339

• member
งบห้าหมื่น
Alhambra 7p 9p
Asturias custom prelude มือสอง
Martinez all solid. มีหลายราคาในงบ

wario

• member
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

คิดไม่ถึงว่าจะแพงขนาดนี้

มิน่าเสียงดีจัง

เดียวคงหาในงบไปใช้ก่อนครับ :)

samaklen

• member
ลองเลือกเป็น Cedar ดูครับ

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

คิดไม่ถึงว่าจะแพงขนาดนี้

มิน่าเสียงดีจัง

เดียวคงหาในงบไปใช้ก่อนครับ :)

ขอให้หาเจอที่ถูกใจนะครับ
classical guitarist