Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการปรับ Gain ของกีตาร์และเอฟเฟค(หลายตัว) ปรับยังไงไม่ให้เสียงแตก  (อ่าน 1164 ครั้ง)

Evie

• member
ตามหัวข้อเลยครับ กีตาร์ที่ใช้เป็น crafter gae9n pu  LR Baggs ติดมากับกีตาร์ ครับ
การเรียงเอฟเฟคของผมมีดังนี้ครับ. ควรปรับ gain ของเอฟเฟคแต่ละตัวแค่ไหนครับที่ทำให้สัญาณไม่แรงเกินจนpeak ครับ
(Mixer)>> (LR Baggs session di.)>> (LR baggs para di)>>
(deray strymon timeline ) >>(boss OC3 superoctave)>>. ( EQ MXR 10band) >>
>>(กีตาร์ crafter)

mai_911

• member
ถ้าเป็นผมนะ มีทั้ง eq มีทั้ง session ผมขาย para di ทิ้งเลยครับ session ก็ทำได้ทุกอย่างแล้ว ย่านเสียงก็ใช้ eqปรับเอา

ส่วนการเรียง ก็ตามนี้แหละครับ เอา para di ออกไปก็พอ 5555

เรื่องเกน ปกติผมเปิดที่กีต้าร์ประมาณ 80-85 % สำหรับ strum และประมาณ 90% สำหรับ picking

ไปปรับเกนขาเข้าของ session ดีๆครับ เค้ามี vu meter ให้อยู่แล้วนี่ครับ

Evie

• member
ถ้าเป็นผมนะ มีทั้ง eq มีทั้ง session ผมขาย para di ทิ้งเลยครับ session ก็ทำได้ทุกอย่างแล้ว ย่านเสียงก็ใช้ eqปรับเอา

ส่วนการเรียง ก็ตามนี้แหละครับ เอา para di ออกไปก็พอ 5555

เรื่องเกน ปกติผมเปิดที่กีต้าร์ประมาณ 80-85 % สำหรับ strum และประมาณ 90% สำหรับ picking

ไปปรับเกนขาเข้าของ session ดีๆครับ เค้ามี vu meter ให้อยู่แล้วนี่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับน้าใหม่ เดี๋ยววันนี้ลองถอดออกดูครับ 55