Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เกินหมื่น พอจะมีรุ่นไหนเป็น top solid ให้เล่นบ้างไหมครับ  (อ่าน 2670 ครั้ง)

rukawa

• member
    • พาเที่ยว.คอม
มีแต่โฟลค์ กับไฟฟ้า มานาน แต่บางอารมณ์อยากเล่น นุ่มๆ อยากได้มาอัดเสียงสายเอ็นละมุนๆบ้าง (เดโมเฉยๆ)
งบไม่เกินหมื่นพอจะได้ไหมครับกับไม้หน้า solid คอไม่กว้างโหดมาก

รุ่น/แบรนด์ สายเอ็นข้อมูลไม่แน่นเท่าไหร่ ว่าไปลองแบรนด์ไหนร้านไหน หัวแบล๊งค์มากๆ
ไล่เปิดๆ ดูตอนนี้เห็น Veelah VEE 101-CE ไม่รู้ดีไหม  เคยลองโฟลค์สมัยแบรนด์นี้ออกใหม่ๆ บางตัวดี แต่บางตัวก็ดูงานไม่ค่อยเนี้ยบ  แต่คลาสสิคไม่เคยลองเลย

พอจะแนะนำตัวไหนดีครับ ขอบคุณครับ
ชาว Rock ^^

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
Top Solid พอได้นะครับ แต่ ทั้ง Back and sides ได้ ไม้อัดครับ
classical guitarist

rukawa

• member
Top Solid พอได้นะครับ แต่ ทั้ง Back and sides ได้ ไม้อัดครับ

ใช่ครับ เข้าใจราคานี้มีตัวเลือกแนะนำไหม
ชาว Rock ^^

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค

ใช่ครับ เข้าใจราคานี้มีตัวเลือกแนะนำไหม

พอจะมีครับ ขออีเมล หรือ แอดไลน์ iayyai จะส่งข้อมูลให้ดูนะครับ (แต่ผมไม่มีขายนะ แต่เคยแนะนำนักเรียนไป)
classical guitarist

rukawa

• member

พอจะมีครับ ขออีเมล หรือ แอดไลน์ iayyai จะส่งข้อมูลให้ดูนะครับ (แต่ผมไม่มีขายนะ แต่เคยแนะนำนักเรียนไป)
[email protected] ครับ 
ขอบคุณครับ แต่โพสในนี้ก็ดีนะครับ เผื่อคนอื่นวันหลังหาข้อมูลเหมือนกัน
ชาว Rock ^^

Ods16339

• member
ลองดูของgreg bennethโรงงานsammick
กับmartinez
งบหมื่นนึง. ได้solid top
แนะนำให้ลองทั้งสองยี่ห้อ
แล้วตัดสินใจดูครับ