Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: guitar s.yairi S.Yairi YD-75  (อ่าน 2387 ครั้ง)

kaipa

• member
guitar s.yairi S.Yairi YD-75
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2019, 13:54:16 »
น่าเล่นมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่ครับมือ 2  สอบถามขีอมูลน้าๆที่เคยใช้ด้วยครับ

Moko

• member
Re: guitar s.yairi S.Yairi YD-75
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 01:27:40 »
S.yairi yd-75 เป็นรุ่นที่ผลิตที่จีน สเป็ก Top solid ไม่ใช่รุ่นสูง ของยี่ห้อนี้ เรื่องเสียง ดีไม่ดี อยู่ที่เราชอบ
แต่ถ้าเรื่อง คุณภาพ สู้ S.yairi ที่ผลิตที่ญี่ปุ่นไม่ได้เลย
เคยผ่าน S.yairi รุ่นสูงๆ ที่ผลิตในจีน อย่าง รุ่น YDT-28 ทำเลียนแบบ  martin D28 เป็น All Solid ทั้งตัว ราคาหิ้วมาไทย สามหมื่นกลางๆ เกือบสี่หมื่นบาท มาเจออากาศบ้านเรา ถึงขั้น คอยก และ แล็กเกอร์ ที่คอ ปริแตก ทั้งๆ ที่เก็บอยู่ในเคสตลอด ไม่เคยโดนแดด หรือ เอาออกจากบ้านเลย
หากคิดจะเล่น S.yairi แนะนำ รุ่นที่ผลิตในญี่ปุ่นดีกว่าครับ
^Easy Man^

bnooky

• member
Re: guitar s.yairi S.Yairi YD-75
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 22:58:09 »
S.Yairi ถ้างานจีน งบไม่เกิน 20,000 ได้ All Solid สภาพสวยๆ สบายเลยครับ เสียงพอใช้ได้ แต่ไม่ถึงขั้นพวก K. Yairi หรือ Yamaki  (ถ้างบจำกัดอยากได้ All Solid สวยๆ S.Yairi เป็นตัวเลือกที่ดี)

Nongmai

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 21:35:51 »
S.Yairi ถ้างานจีน งบไม่เกิน 20,000 ได้ All Solid สภาพสวยๆ สบายเลยครับ เสียงพอใช้ได้ แต่ไม่ถึงขั้นพวก K. Yairi หรือ Yamaki  (ถ้างบจำกัดอยากได้ All Solid สวยๆ S.Yairi เป็นตัวเลือกที่ดี)
ผมเห็นด้วยครับ เรื่องคุณภาพงานและเสียง ผมว่าไม่ด้อยกว่ามาตินในราคาหลักไม่เกินสามหมื่นเลนครับ

Nongmai

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 09:35:20 »
S.yairi yd-75 เป็นรุ่นที่ผลิตที่จีน สเป็ก Top solid ไม่ใช่รุ่นสูง ของยี่ห้อนี้ เรื่องเสียง ดีไม่ดี อยู่ที่เราชอบ
แต่ถ้าเรื่อง คุณภาพ สู้ S.yairi ที่ผลิตที่ญี่ปุ่นไม่ได้เลย
เคยผ่าน S.yairi รุ่นสูงๆ ที่ผลิตในจีน อย่าง รุ่น YDT-28 ทำเลียนแบบ  martin D28 เป็น All Solid ทั้งตัว ราคาหิ้วมาไทย สามหมื่นกลางๆ เกือบสี่หมื่นบาท มาเจออากาศบ้านเรา ถึงขั้น คอยก และ แล็กเกอร์ ที่คอ ปริแตก ทั้งๆ ที่เก็บอยู่ในเคสตลอด ไม่เคยโดนแดด หรือ เอาออกจากบ้านเลย
หากคิดจะเล่น S.yairi แนะนำ รุ่นที่ผลิตในญี่ปุ่นดีกว่าครับ

S.Yairi YD-75 เป็น All Solid ครับ รุ่นนี้ไม่ใช่รุ่นต่ำครับ สมัยก่อนซื้อขายกันสองหมื่นกว่าครับรุ่นนี้ เสียงดีหายห่วงเลยครับ

ส่วนเรื่องคอยกไม่ยก มันอยู่ทีคนใช้งานครับ มาตินก็คอยกได้ทุกตัวเหมือนกันครับ