Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Enya EMX2 กับ Veelah mini camper koa ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันคับ??  (อ่าน 1114 ครั้ง)

kirakitz

• member
ผมมีงบ 8000  อยากได้กีต้าร์ไซด์ 36 รบกวนน้าๆช่วยแนะนำทีครับ

fungi321

• member
Re: Enya EMX2 กับ Veelah mini camper koa ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันคับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:36:19 »
ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

แต่ไปลองเองน่าจะดีที่สุดครับ เรื่องเสียงดีทั้งคู่แล้วแต่คนชอบ สเปคนี่แบบรักพี่เสียดายน้องเลย

Top               solid engleman spruce   กับ  solid Koa
Back / Side    HPL rosewood              กับ  Koa Laminate
Fingerboard   ebony                          กับ  rosewood

side 3/4 ผมมีตัว1ตัว แต่ไม่ค่อยได้เล่นเนื่องจากจับไม่ค่อยถนัดมือ เลยเอาไว้ให้หลานๆเล่น

เคยเห็นเพื่อนเลือกแบบนี้เหมือนกันในรุ่นอื่น เสียงก็ชอบทั้ง 2 ตัว พอๆกับ สุดท้ายตัดสินใจที่ความละเอียดของงาน และลายไม้ครับ