Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Veelah V6 OMCE VS Taylor Gs mini  (อ่าน 2725 ครั้ง)

kenetic

• member
Veelah V6 OMCE VS Taylor Gs mini
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:04:30 »
สองตัวนี้ เลือกตัวไหน โค้งสุดท้าย  ตอบแล้วขอเหตุผล ด้วยครับ

sonic

• member
Re: Veelah V6 OMCE VS Taylor Gs mini
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:24:17 »
คนละแนว คนละทรง คนละขนาด เทียบกันไม่ได้ครับ เหมือน...ก๋วยเตี๋ยวกับข้าวผัดกระเพรา จะมาเทียบว่าอย่างงัยดีกว่าคงไม่ได้
ถ้า comment ที่ละตัว ทั้งคู่ถือว่าคุ้มค่า คุณภาพดีทั้งคู่

ชอบกีต้าร์ขนาดเล็ก ก้อต้องTaylor GS mini
ชอบกีต้าร์ขนาดกลางต้องVeelah V6 ขนาด OM

แล้วแต่สภาพการใช้งาน และความชอบ

TOM1869

• member
Re: Veelah V6 OMCE VS Taylor Gs mini
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:34:16 »
เลือกทั้งคู่ครับ
Line id: 081-8718003

kenetic

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:59:40 »
haha  choose one si :D  ตอนนี้ เลือกยากละ

ใครเคยลอง v6  ลองบอกความรุสึกหน่อย
ใครเคยลอง gs mini  บ้าง บอกหน่อย

ความรุสึกเปนไง เหมือนกันรึป่าว

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:03:11 »
คนละแนว คนละทรง คนละขนาด เทียบกันไม่ได้ครับ เหมือน...ก๋วยเตี๋ยวกับข้าวผัดกระเพรา จะมาเทียบว่าอย่างงัยดีกว่าคงไม่ได้
ถ้า comment ที่ละตัว ทั้งคู่ถือว่าคุ้มค่า คุณภาพดีทั้งคู่

ชอบกีต้าร์ขนาดเล็ก ก้อต้องTaylor GS mini
ชอบกีต้าร์ขนาดกลางต้องVeelah V6 ขนาด OM

แล้วแต่สภาพการใช้งาน และความชอบ

+100 มันเอามาเทียบกันไม่ได้

Folken

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:59:57 »
GS mini งานดีกว่าครับ ลองมาแล้วทั้งคู่เสียงจำไม่ค่อยได้ แต่ติดใจGS mini มากกว่า

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:15:37 »
ผมว่ามันก็เทียบกันไม่ได้นะครับ ต่างกันเกือบทุกอย่าง แล้วน้า kenetic ไปลองเล่นดูทั้งสองตัวหรือยังครับ? เอาความรู้สึกว่า เออชอบ นั้นแหละซื้อเลย

nhoy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 18:23:37 »
สองตัวนี้ เลือกตัวไหน โค้งสุดท้าย  ตอบแล้วขอเหตุผล ด้วยครับ
ดีทั้งคู่เลยครับน้า kenetic
     ถ้าชอบกีต้าร์ไซด์ย่อมๆ หน่อยก็เอา GS Mini
     ถ้าชอบขนาดธรรมดาก็เอา V6
การจะเลือกกีต้าร์นี่ต้องอยู่ที่ตัวเราเองนะครับว่าชอบลักษณะกีต้าร์อย่างไร เราเล่นแนวไหน ทัชชิ่งอย่างไรถึงถูกใจเรา เรามีกีต้าร์อยู่กี่ตัวแล้ว ทรงไหน ขนาดไหนที่เรายังไม่มี อะไรอย่างนี้เป็นต้นครับ
หรือเราต้องการเล่นภาคไฟฟ้าอย่างไร มากน้อยแค่ไหน
ถ้าต้องการกีต้าร์ตัวเดียว เสียงเปล่าดีๆ เน้นออกตู้เล่นออนสเตจด้วย ผมเอา V6 ครับ
ถ้ามีกีต้าร์อยู่บ้างแล้ว เสียงเปล่าดีออกกรุ๊งกริ๊ง เล่นออกตู้นิดหน่อย และชอบที่จะนำไปไหนได้อย่างคล่องตัวก็เอา GS Mini
น้า kenetic คงต้องไปลองจับลองเล่นดูทั้งคู่ครับ ผมเองหรือน้าๆ ท่านอื่นแนะนำไปก็อาจไม่ตรงกับใจและความชอบของน้า kenetic  บางทีพอน้าไปลองด้วยตัวเองอาจจะได้คำตอบก็ได้ครับ

thezerot

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 18:28:55 »
คงต้องไปลองทั้งคู่ละครับงานนี้
เพราะแต่ละตัวเสียงคนละอย่างเลยคับ
ชอบเสียงใสๆเด้งๆ ก็ gs mini
อยากตีคอร์ดมันๆ ก็ v6 ไปเลยคับ
ของอย่างนี้มันแล้วแต่ความชอบครับผม

ปล.ผมว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไปทั้งสองตัวเลยครับ
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

vchadon

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 18:46:10 »
สองตัวนี้ เลือกตัวไหน โค้งสุดท้าย  ตอบแล้วขอเหตุผล ด้วยครับ
ดีทั้งคู่เลยครับน้า kenetic
     ถ้าชอบกีต้าร์ไซด์ย่อมๆ หน่อยก็เอา GS Mini
     ถ้าชอบขนาดธรรมดาก็เอา V6
การจะเลือกกีต้าร์นี่ต้องอยู่ที่ตัวเราเองนะครับว่าชอบลักษณะกีต้าร์อย่างไร เราเล่นแนวไหน ทัชชิ่งอย่างไรถึงถูกใจเรา เรามีกีต้าร์อยู่กี่ตัวแล้ว ทรงไหน ขนาดไหนที่เรายังไม่มี อะไรอย่างนี้เป็นต้นครับ
หรือเราต้องการเล่นภาคไฟฟ้าอย่างไร มากน้อยแค่ไหน
ถ้าต้องการกีต้าร์ตัวเดียว เสียงเปล่าดีๆ เน้นออกตู้เล่นออนสเตจด้วย ผมเอา V6 ครับ
ถ้ามีกีต้าร์อยู่บ้างแล้ว เสียงเปล่าดีออกกรุ๊งกริ๊ง เล่นออกตู้นิดหน่อย และชอบที่จะนำไปไหนได้อย่างคล่องตัวก็เอา GS Mini
น้า kenetic คงต้องไปลองจับลองเล่นดูทั้งคู่ครับ ผมเองหรือน้าๆ ท่านอื่นแนะนำไปก็อาจไม่ตรงกับใจและความชอบของน้า kenetic  บางทีพอน้าไปลองด้วยตัวเองอาจจะได้คำตอบก็ได้ครับ

เห็นภาพเลยครับ อยากได้คำแนะนะแบบนี้เลยครับ 555

nhoy

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 19:24:49 »
ขอบคุณครับน้า vchadon

iamangels

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 19:40:30 »
น้าๆ รีวิว ให้ดูกันหน่อยสิครับ

kenetic

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 20:35:47 »
ขอบคุณ ทุกคนนะ  ใจดีมากเลย  สมาชิกเว็บนี้