Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: _________'crafter GAE 18/N' กับ 'taylor GS Mini'____________  (อ่าน 2298 ครั้ง)

adam13

• member
_________'crafter GAE 18/N' กับ 'taylor GS Mini'____________
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 14:22:52 »
'crafter GAE 18/N'
'taylor GS Mini'

ลองมาแล้วทั้งคู่แต่เลือกไม่ได้จริงๆ
เพื่อนๆเห็นว่าไงครับมวยคู่นี้ ขอเหตุผลประกอบการตัดสินใจเสียตังหน่อย
ขอบคุณครับ ;D

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: _________'crafter GAE 18/N' กับ 'taylor GS Mini'____________
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 15:00:58 »
ถ้ามองกันในเรื่องของเสียง ไม่เกี่ยวกับแบรนด์ยี่ห้อ ถ้ายังชอบความใสของตัวโน๊ตอยู่ผมให้ทาง Taylor นะ เบสก็จะอุ่นขึ้น ยังจะไม่ตอบโจทย์ที่ให้เบสที่ดังหรือหนาเท่าที่น้าๆบางคนอยากได้ ส่วน Crafter GAE18 เคยไปลองเล่นอยู่บ้างผมว่าบาลานซ์ก็ดีอยู่นะ แต่ส่วนตัวผม ถ้าด้วยราคาที่จะซื้อ Taylor GS Mini เอาไปชนกับตัว Crafter GLXE1500RS ดีกว่าครับ

Swell Season

• member
Re: _________'crafter GAE 18/N' กับ 'taylor GS Mini'____________
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 19:47:22 »
taylor GS Mini =ใสกรุ๊งกริ๊ง
Crafter GAE18=อุ่น คม
แล้วแต่ชอบครับไปลองดูก่อนครับ

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 22:51:18 »
คนละทรง คนละขนาดกันเลยครับ ชอบทั้งคู่ก็เอาที่ความถนัดเลยครับเพราะว่าขนาดตัวของกีตาร์ต่างกันอยู่ครับ ถ้าเป็นกีตาร์ตัวแรกผมคงเอา Crafter ครับ หากว่ามีอยู่บ้างแล้วผมจะเอา TAYLOR ครับ
ผมว่าตัวมันเล็กแต่เสียงใหญ่ ตัวเล็กอาจจะทำให้ไม่ถนัดได้ครับ
It's my...

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 23:20:00 »
Big Baby taylor ดีกว่าครับ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 23:53:38 »
จากที่เคยลองมาทั้งสองตัว ให้ GAE 18 N ครับ ;)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:37:21 »
เท่าที่ได้จับ ๆ มาส่วนตัวชอบ GS mini ครับ เสียงดีเกินตัวจริง ๆ ไปลองเทียบกันดู แล้วลองฟังเสียงว่าเราชอบเสียงแบบไหน สัมผัสแบบตัวไหนครับ จะได้แบบที่เราถูกใจที่สุด ^^