Acoustic Webboard > ห้องพูดคุย Acoustic Guitars and Accessories และทั่วไป

-- ระหว่าง Yamaha FG-300a กับ F-310 อันไหน spec ดีกว่ากันครับ --

(1/2) > >>

NuU:
ผมมีโปร่งเก่าตั้งแต่ 30 ปีก่อนคือ FG-300a ตอนนี้จะเอามาเล่นก็พบว่า Bridge ยก
แล้วปัจจุบัน F-310 ก็ถูกลงมาก เลยไม่รู้ว่าควรซ่อมหรือซื้อมือสองดี
ถ้าเป็นสองรุ่นนี้ เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกจะเลือกอันไหนครับ  :D

TOM1869:
Bridge อ้า หรือ คอยก  หาก เป็นข้อหลัง ค่าซ่อมไม่แพง  ลองให้ ช่าง ประเมินราคาก่อนดีกว่าครับ

มีรุ่นล่างแล้ว เลือก รุ่น สูงขึ้นดีกว่าครับ

NuU:
คอยกเป็นยังไงหรือครับ ของผมคือหย่องสีดำมันอ้าออกจากบอดี้

ว่าแต่สองรุ่นนี้ เทียบกันแล้วอันไหนสเปคดีกว่าครับ

TOM1869:
ยังเล่น ไม่เป็น  เลือก  f310  มือ 1  ก่อนครับ  spec  เสียงไม่ต้องสนใจ  เลือกที่เล่นง่าย จับง่าย ไว้ก่อน ครับ

กฤษณ์:
Bridge ยกต้องถอดออกโดยใช้ความร้อนและติดกลับเข้าไปใหม่ ค่าทำประมาณ 1,000 บาทครับ ช่างซ่อมทุกคนน่าจะทำใด้ ถ้ากีตาร์ยังสภาพดีก็น่าซ่อมเพราะถ้าไม่เล่นเองก็ขายใด้ในราคาสองพัน+

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version