Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ---- ขายแล้ว—— Digitech Trio + Plus และ Foot switch FS3X ----  (อ่าน 826 ครั้ง)

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
---- ขายแล้ว—— Digitech Trio + Plus และ Foot switch FS3X ----
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2019, 12:08:17 »
--- ขาย Digitech Trio + Plus และ Foot switch FS3X สภาพมือ 1---

กลองและเบส Digital รุ่นใหญ่จากค่าย Digitech สำหรับนักดนตรีเดี่ยวที่ไม่มีมือกลองและมือเบสเล่นด้วย วิธีการใช้งานง่ายมากครับ โดยตัวเครื่องจะจับจังหวะการตีคอร์ดของเราแล้วจัดกลองและเบสที่เหมาะกับอารมณ์เพลงให้อัตโนมัติ ซึ่งหากยังไม่ถูกใจเรายังสามารถปรับหา Genre และ Style ได้อีกหลากหลายไม่ว่าจะเป็น Alt, Rock, Country, Folk, R&B, Jass, Blue, Pop, Metal, E-Pop, Hip-Hop, Latin, โดยในแต่ละ Genre ยังแบ่งได้อีก 12 Style ย่อยๆ ซึ่งครอบคลุมจังหวะการเล่นเพลงในแต่ละแนว และสามารถปรับ Tempo เร็วช้า ได้ตามต้องการ หากต้องการซ้อมที่ ความเร็วต่ำแล้วเพิ่ม Speed ในภายหลังก็สามารถทำได้ง่ายครับ โดยเรายังสามารถบันทึก Part ของเพลงแยกอิสระเป็นท่อน Intro, ท่อนกลาง และ Outro ได้ถึง 5 part ในแต่ละเพลง โดยในส่วนนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราครับ สำหรับเสียงกลองและเบส สามารถปรับความดังเบาแยกกันอิสระเพื่อความเหมาะสมของแต่ละเพลงที่อาจเน้นเบส หรือกลองเป็นหลักครับ

การ Save เพลงใช้ Micro SD card ทำให้สามารถ Save เพลงเก็บได้ไม่จำกัดตามจำนวนการ์ดที่ใช้ครับ และ สำหรับรุ่นใหญ่ตัวนี้มีความสามารถในการอัด Looper เพิ่มเติมขึ้นมา เพื่อใช้ในการซ้อมหรือ On-stage ตามการใช้งานครับ

ตัวเครื่องอยู่ในสภาพไม่ต่างจากของใหม่ เนื่องจากใช้งานในห้องนอนไม่บ่อย และไม่เคยใช้รองเท้าเหยียบครับ

ขายพร้อมอุปกรณ์ครบยกกล่อง Original ทั้ง 2 รายการ

• member
Re: ---- ขาย Digitech Trio + Plus และ Foot switch FS3X ----
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 11:01:47 »
ถ้าซื้อทั้งสองรายการ ผมลดให้อีก 1,000 นะครับ

• member
Re: ---- ขาย Digitech Trio + Plus และ Foot switch FS3X ----
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 13:14:11 »
ขอบคุณเจ้าของใหม่จากเชียงใหม่ และ บ้านไม้ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ครับผม