Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจออุบัติเหตุจนไม่สามารถเล่นกีตาร์ได้ในช่วงระยะเวลาหนึ่งบ้างครับ  (อ่าน 7147 ครั้ง)

mccartney

• member
หรือศิลปินคนไหนที่เคยเป็นแบบนี้บ้าง หมายถึงอาการที่เกี่ยวกับการเล่นกีตาร์โดยตรงเช่นกระดูกนิ้วแตกอะไรแบบนี้ และเหมือนจะกลับมาเล่นไม่ได้แต่ก็เล่นได้   เท่าที่รู้ก็มี Yngwie ที่ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ เห็นเค้าว่าช่วงที่ป่วยแขนขยับไม่ได้จริงรึป่าว และ ยอด บอดี้สแลม ที่เคยเอ็นขาดจริงรึป่าว     ตอนนี้กำลังต้องการกำลังใจ ^_^  เพราะตัวเองกระดูกปลายนิ้วชี้ซ้ายแตก

totti_wt

• member
  • ^_^
หรือศิลปินคนไหนที่เคยเป็นแบบนี้บ้าง หมายถึงอาการที่เกี่ยวกับการเล่นกีตาร์โดยตรงเช่นกระดูกนิ้วแตกอะไรแบบนี้ และเหมือนจะกลับมาเล่นไม่ได้แต่ก็เล่นได้   เท่าที่รู้ก็มี Yngwie ที่ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ เห็นเค้าว่าช่วงที่ป่วยแขนขยับไม่ได้จริงรึป่าว และ ยอด บอดี้สแลม ที่เคยเอ็นขาดจริงรึป่าว     ตอนนี้กำลังต้องการกำลังใจ ^_^  เพราะตัวเองกระดูกปลายนิ้วชี้ซ้ายแตก

กำลังใจดี รับรองว่าหายได้ในเร็ววันครับ.. เอาใจช่วยครับ... ^_^
ปล.แล้วคุณหมอบอกว่าต้องรักษากี่วันครับเนี่ย..

mccartney

• member

ผมมีแผลเย็บด้วย 3 เข็ม โดนมาเกือบเดือนแล้ว (ประตูรั้วกระแทกนิ้ว) เค้าบอกใส่เฝือกเดือนนึง วันเสาร์นี้ครบเดือนแล้วครับ   แต่ยังมีอาการเสียวๆอ่อนแรงเวลาใช้ปลายนิ้วกดออกแรงเบาๆ และข้อนิ้วก็งอยากก ข้อติดๆ(ข้อบนสุด) เพราะใส่เฝือกนานครับ  กลัวะเล่นกีตาร์อีกไม่ได้ ^___^

กำลังใจดี รับรองว่าหายได้ในเร็ววันครับ.. เอาใจช่วยครับ... ^_^
ปล.แล้วคุณหมอบอกว่าต้องรักษากี่วันครับเนี่ย..

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
หรือศิลปินคนไหนที่เคยเป็นแบบนี้บ้าง หมายถึงอาการที่เกี่ยวกับการเล่นกีตาร์โดยตรงเช่นกระดูกนิ้วแตกอะไรแบบนี้ และเหมือนจะกลับมาเล่นไม่ได้แต่ก็เล่นได้   เท่าที่รู้ก็มี Yngwie ที่ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ เห็นเค้าว่าช่วงที่ป่วยแขนขยับไม่ได้จริงรึป่าว และ ยอด บอดี้สแลม ที่เคยเอ็นขาดจริงรึป่าว     ตอนนี้กำลังต้องการกำลังใจ ^_^  เพราะตัวเองกระดูกปลายนิ้วชี้ซ้ายแตก

ขอให้หายไวๆๆนะครับ

ทุกๆคนเป็นกำลังในให้ครับ นึกถึง พี่สมศักดิ์ กีต้ามือเดียว - Thailand's Got Talent

Thailand'sGotTalent สมศักดิ์ มือกีต้าร์แขนเดียว

mccartney

• member
สมศักดิ์ไม่เอาสิครับ ยิ่งกลัวอยู่ ^__^
เอาคนที่กลับมาเล่นเหมือนเดิมได้อ่าาครับ
อิอิ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ

mccartney

• member

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เดี๋ยวก็เล่นได้ครับ ผมเคย กระดูก นิ้วน่ง นิ้วก้อย แตก  ก็อดเล่นไปเป็นเดือนครับ

ปล. หายไวไวนะครับ

JORDAN

• member
เอ็นหัวไหล่ขาดผ่าแล้วต้องกายภาพหลายเดือนกางแขนซ้ายลำบากเล่นกีต้าร์ทีไรทรมานทุกที
เล่นไม่เก่งแต่ชอบเล่น
ทุกวันนี้เล่นได้5นาที10นาทีก็มีความสุขละคับร่างกายไม่ไหว

หายไวๆครับเป็นกำลังใจให้
แล้วกลับมาเล่นกีต้าร์ด้วยกันนะครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
โหย ผมแค่มีดบาดเล็บฉีกเข้าเนื้อนิดเดียว ก็อยากเล่นใจจะขาดแล้ว >_<''

ขอให้หายไวๆนะครับ หายแล้วกายภาพบำบัดด้วยการเล่นบ่อยๆ เดี๋ยวก็กลับมาเหมือนเดิมครับ

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
พี่ในกลุ่มรถชนครับกระดูกนิ้ว แตกหลายท่อนอยู่ครับ พอหายก็กายภาพกลับมาเล่นโซโลกีต้าร์ได้ สบายๆ
เป็นกำลังใจให้ครับ  ;D

mccartney

• member
พี่ในกลุ่มรถชนครับกระดูกนิ้ว แตกหลายท่อนอยู่ครับ พอหายก็กายภาพกลับมาเล่นโซโลกีต้าร์ได้ สบายๆ
เป็นกำลังใจให้ครับ  ;D

นานแค่ไหนครับ กว่าจะกลับมาเล่นได้ แล้วอาการเค้าเป็นตรงไหนยังไงบ้างครับ

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
เป็นกำลังใจให้ครับ  ;D

นานแค่ไหนครับ กว่าจะกลับมาเล่นได้ แล้วอาการเค้าเป็นตรงไหนยังไงบ้างครับ

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจมันหลายๆปัจจัยแต่ที่จำได้  ยังไงก็อย่ากังวลมากน่ะครับ....สู้ๆ ^_^ ครับ

MooAoon

• member
ปกติแล้วกระดูกที่แตกหรือหักแล้วอยู่ในแนวที่เหมาะสมจะมีการเชื่อมติดกันโดยธรรมชาติ หลังจากติดแล้วอาจมีผิดรูปบ้างเล็กน้อย
ทัั้งนี้ขึ้นกับตำแหน่งและลักษณะการแตก
ไม่ต้องกังวลครับมันเชื่อมกันได้อยู่แล้วถ้าไม่มีแผลเปิดที่บริเวณกระดูกที่แตก ยิ่งถ้าได้รับการรักษาที่ถูกต้องการผิดรูปก็จะน้อยลง
แต่คงต้องทำตามที่คุณหมอที่รักษาเค้าแนะนำครับ อย่าไปผืนเล่นตอนที่มันยังไม่เชื่อมกันก็พอแล้วครับ

nco4433

• member
ผมเคยประสบอุบัติเหตุนอนรักษาตัวตาม รพ. ต่างๆ อยู่เกือบปี ก็ไม่ได้เล่นเลย สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้ครับ ;D

monomo_71

• member
ไม่เคย แต่เป็นกำลังใจให้เต็มที่ครับ

boatza555

• member
เคยเอ็นนิ้วกลางข้างซ้ายฉีกครับ หยุดไปเป็นเดือนเลยครับ

Guitar_Joe

• member
แว๊ก ผมเป็นอยู่ อาทิตย์นึงละ ผมเป็นเบาหวานอยู่แล้ว เลือดไม่ค่อยไปเลี้ยงปลายประสาท พอหวนวงการต้องเล่นประมาณสามชั่วโมง ประมาณเลือดออกเลย เป็นช้ำเลือดช้ำหนองเลยแล้วแตก ผมเล่นมาสิบแปดปีละไม่เคยเจอ แต่ตอนนี้ผมเป็นเบาหวาน ตอนนี้ปลายนิ้วเป็นหนังแข็งๆเลย ตอนนี้รักษาตัวอยู่ คิดว่าไม่น่าจะเกินกลางเดือน อาจเพราะผมดื่มด้วย แผลหายช้า เจ็บมากๆ คิดมากเลยตอนเป็นใหม่ๆ ตัดนิ้วเป้าว้าาาาาา
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

mccartney

• member
ผมใส่เฝือกนาน ข้อยึด งอนิ้วไม่ได้ด้วยสิ การเล่นกีตาร์ ถ้างอนิ้วไม่ได้ก็จบเลย

yod69

• member
ใกล้ตัวเลยครับ....เดอะตู่ของเราก็เคยนิ้วก้อยขาด!!!

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
ฝน Nut กับ Saddle แต่งกีตาร์เอง พอแต่งประกอบเสร็จ นิ้วโป้ง นิ้วชี้ ขวาพองเลยครับ
No 1 Does It Better.