Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ขนาดตัวเล็กๆ ติดpickup แบบไหน ให้เสียงดีกว่า  (อ่าน 1417 ครั้ง)

leftyman

• member
แบบ piezo หรือแบบคาด ถ้าเล่นออก PA เสียงแบบไหนดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
กีตาร์ตัวเล็กติดปิคอัพแบบคาดขนาดมาตรฐานไม่ใด้ครับ ที่ติดใด้ก็ต้องเป็นแบบคาดที่เขาออกแบบมาให้ติดตั้งกับ sound hole ขนาดเล็กโดยเฉพาะทำให้คุณมีทางเลือกน้อยมาก

leftyman

• member
ขอบคุณครับพี่กฤษณ์
—————————
กีตาร์ตัวเล็กเสียงแหลมหางเสียงมันสั้นไปหน่อยครับ แต่พกพาสะดวก

mai_911

• member
piezo ครับ โดยเฉพาะ lr baggs มันโกงดีครับ สำหรับกีต้าร์ตัวเล็ก

nuchinge

• member
Error 404 (Not Found)!!1

มีใครเลยลองบ้างครับ ไม่อยากใส่ piezo  จะเอาไปใส่กะ BABY  ไปงานโรงเรียนให้ลูกครับ น่าจะเกาะได้เหมือนๆกันหรือป่าว จะสั่งทาง net มาแถวๆบ้านไม่มีขายครับ

กฤษณ์

• member
เสียงของ ES Go ก็คือเสียงในคลิปครับ ถ้ารับใด้ก็ซื้อใด้ (ผมรับไม่ใด้)

nuchinge

• member
น้ากฤษณ์ แนะนำเป็นรุ่นไหนดีครับ คงต้องเอาเลย ไม่มีลองก่อน ติด piezo ไม่มีช่างที่ไว้ใจได้ทำให้ พอดีอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้เดินทางบ่อยครับ

กฤษณ์

• member
ถ้างั้นคงต้องใช้ปิคอัพแบบติดใต้ bridge plate สองรุ่นนี้ดีทั้งคู่แล้วแต่งบครับ

nuchinge

• member
ขอบคุณมากครับ น้ากฤษณ์ เดี๋ยวจะลองหาดุครับ ตอนนี้กังวลอยู่เอาไปโรงเรียน กลับมาคงสภาพไม่จืด ถึงเป็น baby ก็เถอะ คงวนรอบห้องแน่ๆ  :'( :'( :'(