Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ รบกวนด้วย  (อ่าน 13211 ครั้ง)

Gondor

• member
Re: มือใหม่ครับ รบกวนด้วย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 17:49:55 »
ถ้าหาวีระได้จะดีมากโขครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:02:02 »
น้าเบียร์  ผมว่าสายเดี่ยว น่าเล่นมั่กมาก  คอเล็ก คอใหญ่ ไม่สำคัญ  แต่เล่นแล้วติดใจทุกคน  ขอบอก...  อิ อิ.. ขอซัก มุก

ถึงน้ากวาง .... ถ้าไป RCA นะครับ
23 : 00 - 00 : 00 หนะ เสื้อสายเดี่ยวพอหาได้ครับ คอเล็ก คอใหญ่ ยังไงก็ติดใจครับ
00 : 01 - 02 : 00 หนะ เสื้อเกาะอก ยังพอมีครับ
หลัง 2 : 00 (ตีสอง) สาวใส่เสื้อยืดคอกลม ก็เอาแล้วครับ น้า....ฮ่าๆๆๆ

เล็ก ครับ ....สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ
ปล# บ้านนี้อบอุ่นดี ชอบครับ
ข้อมูลแจ่ม เห็นแนวทางชัดเจน  ข้อมูลแบบนี้ ถือว่ารักกันจริง  อย่ามาว่า ทับ Line กันนะ...  น้าเล็ก 
Finger Picking Style

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:34:32 »
เอ๊ะไหงกลายเป็นเรื่องงี้ไปได้หว่า สับสน55+

คือว่าถ้าจะไปซื้อกีตาร์ต้องหาคนที่เล่นเป็นไปด้วยชั่ยมะครับ

แล้วคือวันศุกร์นี้ผมว่าจะไปสอยที่หลังกระทรวงมาซักตัว

(หรือมีที่ไหนที่ไกล้กว่าหลังกระทรวงไม้ครับ ผมอยู่แถวบางใหญ่อ่ะครับ อยากได้ตัวไม่แพงมากครับ(งบน้อย) เอามาฝึกๆไปก่อนราคาประมาณ3000-3500 ประมานนี้ครับ)

พอจะมีน้าๆ คนไหนว่างไปกับผมมะครับ กลัวจะโดนหลอกอ่ะ เลือกไม่เป็นทำไรไม่เปนเลย

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:41:59 »
อ้าว.....น้าคนไหนว่าง ไปช่วยเลือกกีตาร์ให้ น้า เค้าหน่อยครับ

ปล.  ใครพาออก ทะเล ครับเนี่ย......อิอิ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:45:34 »
อ้าว.....น้าคนไหนว่าง ไปช่วยเลือกกีตาร์ให้ น้า เค้าหน่อยครับ

ปล.  ใครพาออก ทะเล ครับเนี่ย......อิอิ

เรียกผมน้องก็ได้ครับ เรียกน้ารู้สึกสูงส่ง 55+  ผม19ครับ(4 มีนานี้นะครับ วันศุกร์ที่จะไปซื้อ วันเกิดผมพอดี 55+) ผมชื่อ เทลคับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัววด้วย  บ้านไม้นี้อบอุ่นมากๆ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:48:16 »
น้าเบียร์  ผมว่าสายเดี่ยว น่าเล่นมั่กมาก  คอเล็ก คอใหญ่ ไม่สำคัญ  แต่เล่นแล้วติดใจทุกคน  ขอบอก...  อิ อิ.. ขอซัก มุก

5555.  พี่กวาง ชอบละซี่......อิอิ  ระวังคนข้างๆ มาแอบอ่านนะ............อิอิ   มาแล้ว........  ผมไปก่อนนะ

เล่นยากส์นะครับรุ่นนี้ ของเค้าแรง น้าๆแก่แล้วอาจจะรับมือไม่ไหว 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:51:28 »
น้าๆคนไหนที่พอจะว่างๆ ไปช่วยผมเลือก ก็ รบกวนโทรมา เบอร์ 0817100842ทีนะครับ หรือไม่ก็ ทิ้งเบอร์ไว้ให้ผมก็ได้ครับเด๋วผมติดต่อไป ((เตรียมเงินนค่ากีตาร์ให้ผมด้วยนะครับถือเป็นของขวัญวันเกิดผม ละกันครับ)) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:56:06 »
ตัวนี้โอเคไม้อ่ะครับ ตามลิงค์นี้เลย http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=713.0

เหนเค้ามาตั้งขาย ราคา 2พันครับ
ขายกีต้าร์โปร๋ง YAMAHA  รุ่น FG - 300 A   สภาพ 80%  2,000฿

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:56:44 »
เอ๊ะไหงกลายเป็นเรื่องงี้ไปได้หว่า สับสน55+

คือว่าถ้าจะไปซื้อกีตาร์ต้องหาคนที่เล่นเป็นไปด้วยชั่ยมะครับ

แล้วคือวันศุกร์นี้ผมว่าจะไปสอยที่หลังกระทรวงมาซักตัว

(หรือมีที่ไหนที่ไกล้กว่าหลังกระทรวงไม้ครับ ผมอยู่แถวบางใหญ่อ่ะครับ อยากได้ตัวไม่แพงมากครับ(งบน้อย) เอามาฝึกๆไปก่อนราคาประมาณ3000-3500 ประมานนี้ครับ)

พอจะมีน้าๆ คนไหนว่างไปกับผมมะครับ กลัวจะโดนหลอกอ่ะ เลือกไม่เป็นทำไรไม่เปนเลย

หลังกระทรวง งบ 3000 ได้ vivid V-42J เลยครับ เสียงดีมากๆรุ่นนี้ เกินราคาจริงๆครับ หาไม่ยาก เพราะรู้สึกจะมีร้านเดียวที่ขาย
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=413.0
ตัวนี้เลยครับ

ปล. บอกว่า "เพื่อนผมซื้อมา 3000" ครับ เพราะราคาเปิด 3500

ปล.  ใครพาออก ทะเล ครับเนี่ย......อิอิ

เรียกผมน้องก็ได้ครับ เรียกน้ารู้สึกสูงส่ง 55+  ผม19ครับ(4 มีนานี้นะครับ วันศุกร์ที่จะไปซื้อ วันเกิดผมพอดี 55+) ผมชื่อ เทลคับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัววด้วย  บ้านไม้นี้อบอุ่นมากๆ

คือ เรียก น้า นี่ เป็นธรรมเนียมของบ้านไม้อะครับ อายุเท่าไหร่ก็เรียกน้าหมดครับ(ตอนแรกผมก็รับไม่ค่อยได้เหมือนกัน อิอิ)
ยังดีนะครับ ผู้ชายเรียกแค่ น้า แต่ผู้หญิงนี่ เรียก ป้า เลยนะครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:04:44 »

หลังกระทรวง งบ 3000 ได้ vivid V-42J เลยครับ เสียงดีมากๆรุ่นนี้ เกินราคาจริงๆครับ หาไม่ยาก เพราะรู้สึกจะมีร้านเดียวที่ขาย
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=413.0
ตัวนี้เลยครับ

ปล. บอกว่า "เพื่อนผมซื้อมา 3000" ครับ เพราะราคาเปิด 3500

คือ เรียก น้า นี่ เป็นธรรมเนียมของบ้านไม้อะครับ อายุเท่าไหร่ก็เรียกน้าหมดครับ(ตอนแรกผมก็รับไม่ค่อยได้เหมือนกัน อิอิ)
ยังดีนะครับ ผู้ชายเรียกแค่ น้า แต่ผู้หญิงนี่ เรียก ป้า เลยนะครับ 5555+

งบ 3000 ได้ vivid V-42J

สวยมากๆครับสงสัยผมคงจะไปสอยตัวนี้มาแน่ๆ ว่าแต่ ร้านมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ คือ ไม่เคยไปแถวนั้นเลย พอจะมีชื่อร้านมะครับ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:09:59 »
แล้วถ้าผมไปบอกเค้าว่าเพื่อนซื้อมา 3พัน ถ้าเค้าให้ราคานั้นเค้าจะเอาอุปกรณ์อะไรออกไปมะครับอย่างเช่น กระเป๋าใส่ หรือ ดึงสายกีตาร์ออก หรือเอาตัวไม่ดีให้อารายปามานนี้อ่ะครับ พอจะทราบไม้ครับว่า เค้ามีไรให้มั่งงะ

แล้วขาตั้งกีตาร์นี่อันประมานเท่าไรครับ

อยากได้มากๆๆๆไม่ไหวแล้ว ต้องรอเงิน วันศุกร์แหน่ะ ถึงจะไปซื้อได้T__T

ColdFire

• member
  • "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:18:18 »
แล้วถ้าผมไปบอกเค้าว่าเพื่อนซื้อมา 3พัน ถ้าเค้าให้ราคานั้นเค้าจะเอาอุปกรณ์อะไรออกไปมะครับอย่างเช่น กระเป๋าใส่ หรือ ดึงสายกีตาร์ออก หรือเอาตัวไม่ดีให้อารายปามานนี้อ่ะครับ พอจะทราบไม้ครับว่า เค้ามีไรให้มั่งงะ

แล้วขาตั้งกีตาร์นี่อันประมานเท่าไรครับ

อยากได้มากๆๆๆไม่ไหวแล้ว ต้องรอเงิน วันศุกร์แหน่ะ ถึงจะไปซื้อได้T__T

คอเดียวกันครับน้าเทล ผมก็มือใหม่เหมือนกันกำลังจะไปหาซื้อกีตาร์วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ครับ
เพิ่งรู้ว่าเป็นธรรมเนียมที่เรียก "น้า" กันครับ คือผมเองก็เพิ่งจะครบ 18 พรุ่งนี้เองครับ 555+  ;D

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:21:07 »

คอเดียวกันครับน้าเทล ผมก็มือใหม่เหมือนกันกำลังจะไปหาซื้อกีตาร์วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ครับ
เพิ่งรู้ว่าเป็นธรรมเนียมที่เรียก "น้า" กันครับ คือผมเองก็เพิ่งจะครบ 18 พรุ่งนี้เองครับ 555+  ;D

อ้าว สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้านะครับน้า ว่าแต่ ปีนี้น้าก้ขึ้นปี1อ่ะดิ่ แล้วเรียนไหนครับ หรือว่ายัง ม.6อ่ะ
เผื่อจะโลกกลมอยู่ที่เดียวกัน

ColdFire

• member
  • "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:24:02 »

เพิ่งรู้ว่าเป็นธรรมเนียมที่เรียก "น้า" กันครับ คือผมเองก็เพิ่งจะครบ 18 พรุ่งนี้เองครับ 555+  ;D

อ้าว สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้านะครับน้า ว่าแต่ ปีนี้น้าก้ขึ้นปี1อ่ะดิ่ แล้วเรียนไหนครับ หรือว่ายัง ม.6อ่ะ
เผื่อจะโลกกลมอยู่ที่เดียวกัน

ว่าจะแอด นิติฯ จุฬาฯ ครับน้าเทล

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:31:51 »
ว่าจะแอด นิติฯ จุฬาฯ ครับน้าเทล

ครับ สู้ๆครับ สอบอีกที ก้เสาร์อาทิตย์นี้แล้วหนิ่ ยังจะไปซื้อกีตาร์อีกหลอ 55+

ส่วนตัวผมไม่แอดและครับ โอเน็ตไม่ได้ไปสอบด้วย 55+ ขี้เกียจเกิน

ผมเข้า มธ. ครับ คณะเดียวกะ สิงโตอ่ะ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:36:16 »
เข้าเรื่องกีตาร์ก่อนดีกว่า 55+ น้าๆไปไหนหมดและครับหนิ่ ผมว่าผมอดใจรอไม่ไหวและ สงสัยคงไม่รอวันศุกร์และครับกะว่าจะไปพุ่งนี้ หายืมเงินที่บ้านเรียบร้อยและ

สรุป vivid v-42J หลังกระทรวงนี่ ร้านมันอยูตรงไหนอ่ะครับ แล้วชื่อร้านอะไรอ่า

แล้วต้องเช็คยังไงบ้างว่ากีตาร์มันโอเคคไม้อ่ะครับ

หรือรุ่นนี้หาซื้อได้ตามห้างที่ไหนบ้างป่ะครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องไปถึงหลังกระทรวง

NewHand

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 20:39:54 »
ปัญหาเยอะนิดนะครับ สงสัยเยอะมาก 55+ รบกวนด้วยครับ

ผมสนใจตัวนี้ Future
รุ่น : FAG-007C
ราคา: 2,800.00 บาท 
ตามลิงค์ที่ให้มาอ่ะคับ  ราคานี้นี่ถือว่าโอไม้อ่ะครับ หรือว่าพอจะมีตัวอื่น ที่ราคาพอๆกันแต่ดีกว่าป่ะครับ

''ผมคิดว่าเล่นได้นะครับ แต่ถ้าจะเล่นแบบจริงจัง ก็ซื้อคลาสสิคไปเลย เพราะกีต้าร์คลาสสิคเค้ามีบังคับท่านั่ง มีลักษณะการวางมือที่ถูก วางแขนยังไง ฯลฯ
ถ้าใช้โปร่งเล่นอาจจะไม่เหมาะครับ''

แล้วกีตาร์คลาสสิคสามารถเล่นเป็ฯกีตาร์โปร่งได้ป่ะครับ

ผมไปดูมาที่ร้านแถวชลบุรี ตัวนี้ราคา 1990 เองนะครับ ผมก็กำลังหาซื้อเหมือนกัน

มีงบประมาณคุณแหละครับ ตอนนี้ผมกำลังดู Yamaha f310 3500 B ครับ กับ Paramount FG750 4000 B  ถ้าสนใจลองไปดูรุ่นที่ผมว่านะครับ ผมว่าเสียงดีกว่า Future คับ

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 20:44:14 »
Future นี่ถ้าเลือกดีๆอาจได้ของเยี่ยมครับ เคยใช้มาแล้วๆ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 20:46:55 »

ผมไปดูมาที่ร้านแถวชลบุรี ตัวนี้ราคา 1990 เองนะครับ ผมก็กำลังหาซื้อเหมือนกัน

มีงบประมาณคุณแหละครับ ตอนนี้ผมกำลังดู Yamaha f310 3500 B ครับ กับ Paramount FG750 4000 B  ถ้าสนใจลองไปดูรุ่นที่ผมว่านะครับ ผมว่าเสียงดีกว่า Future คับ

กำ ชล ส่วนไหนครับ ผมเด็กชลเลย 55+ ลังเลใจอยุ่ เสาร์นี้จะกลับชนพอดีครับ ถ้าที่ชลถูกกว่าผมจะได้ไปซื้อที่ชล
ว่าแต่พอจะทราบราคา vivid v-42J ไม้ครับ เหนน้าๆบอกที่ หลังกระทรวงราคา 3000 ครับ
และผมก้สนๆตัวนี้อ่ะครับ veelah v1-om ครับ พอจะทราบราคาไม้อ่ะ

อยากลองเปรียบเทียบราคากับที่หลังกระทรวงดูอ่ะครับ

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 21:34:06 »
Future นี่ถ้าเลือกดีๆอาจได้ของเยี่ยมครับ เคยใช้มาแล้วๆ

ใช่ครับๆ ผมก็ใช้อยู่ งานดีด้วยครับ ทำเรียบร้อยมาก ทำสี เคลือบผิว ได้เยี่ยมด้วยครับ แต่ก็แลกกับราคาที่ค่อนข้างสูงนิดสึง ถ้าเทียบกับ vivid ในทรงเดียวกัน สเปคเดียวกัน

ผมใช้ Future J12 แล้ววันหลัง ไปเลือก vivid V42J ให้เพื่อน ซื้อเสร็จ เอามาเล่นเทียบกัน V42J เอาไปกิน ตั้งแต่ โวลลุ่ม ละครับ 5555 เสียงโดยรวมก็ดีกว่า

ผมยังช้ำใจมาถึงทุกวันนี้ 5555+