Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: behrigner umc22 ไม่สามารถบันทึกเสียงกีตาร์ได้ครับ แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 681 ครั้ง)

topiero7

• member
พอดีเพิ่งได้ behginger umc22 มาครับ ต่อเข้า windows 10 แล้วก็ลง Driver เรียบร้อยแล้ว
แต่ไม่สามารถบันทึกเสียงกีตาร์ที่เสียงเข้าช่อง INST2 ได้ครับ
ทั้งๆที่ก็ตั้งค่า sound input และ output เป็นตัว behringer แล้วแท้ๆ  (ในคอมแจ้งว่าเป็น Usb Audio codec)

โปรแกรมที่ใช้เป็น Audacity ซึ่งก็ตัังค่า Recording ผ่าน behringer แล้วแท้ๆ
ส่วน output ของตัวเครื่อง สามารถฟังได้ตามปกติครับ