Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ความแตกต่างกีตาร์ Epiphone เกาหลี(รุ่นปีเก่าๆ) กับรุ่นใหม่ที่ผลิตในอินโดฯครับ  (อ่าน 1869 ครั้ง)

Waragorn

• member
อยากสอบถามพี่ๆที่มีประสบการณ์ อยากทราบความแตกต่างกีตาร์โปร่ง Epiphone ที่ผลิตในเกาหลีกับในอินโดฯครับ ว่าฝีมือแตกต่างกันเยอะมั้ย ไม้ที่ใช้ใกล้เคียงกันมั้ยครับ พอดีเจอมือ2เกาหลี ปี2001 สภาพสวยน่าจัดมาก แต่เห็นร้านในไทย มือ1ของเกาหลี ปีใหม่ๆ ราคาตั้ง 2หมื่นกว่าๆ เลยสอบถามหน่อยครับว่าควรเล่นมือ2 เกาหลีดีมั้ย หรือเอาของอินโดฯดี ขอบคุณครับบบบบบ >"<

Moko

• member
จากประสบการณ์ส่วนตัว epiphone ที่ผลิตในเกาหลี งานและเสียง ดีกว่าเยอะครับ
^Easy Man^

กฤษณ์

• member

Waragorn

• member
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ ถามต่ออีกนิด รุ่นใหม่กับรุ่นเก่าที่ผลิตเกาหลี คุณภาพยังดีเหมือนเดิมใช่มั้ยครับบบ

guitar_import

• member
Epiphoneเกาหลีทำตั้งแต่ปีไหนถึงปีไหนครับ

กฤษณ์

• member
Epiphoneเกาหลีทำตั้งแต่ปีไหนถึงปีไหนครับ

1982-2006

guitar_import

• member