Acoustic Webboard > กีต้าร์คลาสสิก (Classic Guitar) กีตาร์สายไนล่อน (Nylon String)

รบกวนช่วยเลือกกีต้าร์คลาสสิคสำหรับมือใหม่

(1/2) > >>

OWE:
กำลังมองหากีต้าร์คลาสสิคสำหรับฝึกหัดอยู่ค่ะ
แต่ปัญหาคือ ตัวแทนจำหน่ายกระจายกันหลายร้าน
เลยอยากรบกวนพี่ๆน้าๆช่วยแนะนำเบื้องต้นว่าแนะนำรุ่นไหนที่เล่นง่ายๆเหมาะกับมือใหม่ค่ะ
ลองๆ survey เจอประมาณนี้ที่อยู่ในงบค่ะ

Paco 201, 203
Martinez 58c, 88c, 118s
Admira A10
Alhambra 3C

รบกวนขอคำแนะนำค่ะ รุ่นอื่นๆก็ได้ ชอบโทนเสียงหวานๆ นุ่มๆ

ขอบคุณค่ะ

samaklen:
นี่คือข้อเสียของตอนย้ายจากเวิ้งแล้ว ไม่สามารถรวมตัวกันทำศูนย์รวมเครื่องดนตรีได้
ถ้าทำได้ จะได้โอกาสส่งเสริมการขายจากการเดินทางสะดวกที่เดียว
แนะนำว่า ควรไปลองอย่างยิ่งครับ
เพราะมือแต่ละคน มีความถนัดไม่เหมือนกัน
อย่างไรก็ตาม เข้าใจว่าแต่ละร้าน จะสามารถปรับแอคชั่นให้ได้ ในกรณีที่เล่นไม่ถนัด

nuchinge:
ที่เลือกมา ไม่มีนุ่ม ไม่มีหวาน ครับ spain ดังดี เหมาะมากสำหรับเริ่มต้น อยากนุ่มเลือก yamaha สำหรับงบไม่สูงมาก แต่เสียงเบากว่า หา top cedar ไว้ก่อนครับ

OWE:
ขอบคุณคำแนะนำทั้งสองท่านค่ะ  :)

Ods16339:
Martinez118sน่าจะดีสุดในตัวเลือกครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version