Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ทุกคนครับ ช่วยแกะ Tab เพลงนี้หน่อย  (อ่าน 1072 ครั้ง)

Asia2005

• member
www.youtube.com/watch?v=_nHIphKL844

อยากเล่นมากครับ แต่ความสามารถยังไม่ถึง ยังแกะไม่เป็น กำลังฝึกๆอยู่ รยกวนพี่ๆ ช่วยแกะหน่อยครับ

Ods16339

• member
Re: รบกวนพี่ๆ ทุกคนครับ ช่วยแกะ Tab เพลงนี้หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 23:38:17 »
ดูในคอมแล้วลดสปีด. แกะตามทีละท่อนเลยครับ
หูฟัง ตาดูนิ้วที่เค้ากด. เล่นตาม
เล่นได้อยู่แล้วครับ
เพลงนี้มีสองคีย์ในเพลงเดียวกัน
Introเป็น D. พอเริ่มเพลงเป็นA แล้ววนมาD
หรือดูในyoutube. มีสอนเพลงนี้เลยครับ
How to play love of my life

Asia2005

• member
Re: รบกวนพี่ๆ ทุกคนครับ ช่วยแกะ Tab เพลงนี้หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 23:48:39 »
ดูในคอมแล้วลดสปีด. แกะตามทีละท่อนเลยครับ
หูฟัง ตาดูนิ้วที่เค้ากด. เล่นตาม
เล่นได้อยู่แล้วครับ
เพลงนี้มีสองคีย์ในเพลงเดียวกัน
Introเป็น D. พอเริ่มเพลงเป็นA แล้ววนมาD
หรือดูในyoutube. มีสอนเพลงนี้เลยครับ
How to play love of my life
ผมหาดูละครับ แต่ไม่มีเวอร์ชั่นที่ผมอยากเล่นเลย คงต้องนั่งแกะเองละครับ555 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ