Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คนแก่ท้อแท้ ToT แต่ไม่ท้อถอย  (อ่าน 6199 ครั้ง)

PAN

• member
Re: คนแก่ท้อแท้ ToT แต่ไม่ท้อถอย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 00:40:25 »
"" อายุจะ 40 นี่ยังหนุ่มอยู่ครับ ค่อยๆ ฝึก ค่อยๆ ซ้อมไป อีกหน่อยก็คล่องไปเองครับ อุปสรรคสำคัญของการเล่นกีต้าร์คือการท้อถอย พยายามอย่าให้เกิดขึ้นกับเรานะครับ ผมเองอายุ 60 แล้ว ยังเล่นอยู่เสมอเลย  เป็นกำลังใจให้ คุณ meteemaya ครับ  ... ""
ค่อยยังชั่ว.. ผมผ่านเลข 5 เข้ามากลางๆ แล้ว ..พอชื้นใจขึ้นมาหน่อย แรกก็นึกว่าผมมากกว่าใครๆในบ้านฯนี้แล้ว วัยนี้อุปสรรคก็นิ้วล๊อค... กับสายตาที่เปลี่ยนไป ทำให้ท้อบ้างเหมือนกัน ..แต่ก็เดินออกกำลังกาย ช่วยให้กล้ามเนื้อแขนขาผ่อนคลาย ไม่เกร็ง เวลานั่งเล่นฯจะได้นานหน่อยครับ ..

meteemaya

• member
Re: คนแก่ท้อแท้ ToT แต่ไม่ท้อถอย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 13:13:38 »
"ของยากต้องทำให้ได้  ของง่ายต้องทำให้ดี"   คือสิ่งที่ผมถือเป็นคติประจำใจในการเล่นกีตาร์ของผมครับ

อ้อยังมีอีก  "เล่นเร็วได้ช้า  เล่นช้าได้เร็ว"  ครับ   ;D ;D ;D

ชอบประโยค เท่ห์ไปเลย