Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Guitar Tuner ยี่ห้อ peterson/tc electronics/snark ครับ  (อ่าน 3264 ครั้ง)

samaklen

• member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Guitar Tuner ยี่ห้อ peterson/tc electronics/snark ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 15:41:30 »
ก็น่าจะแบบนั้นครับ
เพราะขนาดมือกีตาร์ Dream Theater ยังใช้เลยครับ

THAWAT JAITHIANG

• member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Guitar Tuner ยี่ห้อ peterson/tc electronics/snark ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 21:12:28 »

jazzinblue

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2019, 11:14:56 »
รอติดตามรีวิว peterson ครับ

THAWAT JAITHIANG

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2019, 16:30:44 »
อยากทราบอะไรมั่งแจ้งให้ผมลองให้ได้นะ คือ ผม ก็ไม่รู้จะ รีวิวยังไงคนที่จะรีวิวได้น่าจะเคยใช้ทั้งกีต้าร์ทั้ง tuner หรือเครื่องมืออื่นๆมามากมาย  ก็คิดว่าแค่ลองเล่นตามคู่มือประมาณนี้นะครับ แต่ที่ใช้ที่ลองมาก็ชอบนะแต่ต้องไม่รีบต้องใจเย็น ซึ่งตรงข้ามกับ snark เลยขานั้นทำงานเร็ว ชอบทั้งคู่เลยเหมาะกับการใช้งานคนละอย่างกัน

jazzinblue

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2019, 18:56:31 »
สนใจเรื่อง sweeten mode ครับน้า THAWAT
และการตั้งสายในที่เสียงภายนอกดังมากๆ
 Peterson หรือ Snark ทำได้ดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

samaklen

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 08:43:20 »
เท่าที่ผมลองใช้ใน peterson รุ่นเก่านะ
คุณภาพของสายกีตาร์ ก็เป็นเรื่องสำคัญ ถ้าสายเริ่มเสื่อม
แถบวัดจะเคลื่อนตัวไม่ค่อยนิ่งให้ประเมินได้

ส่วน sweeten ใช้ได้ผลจริงครับ
มีผลทำให้เสียงในเฟรทสูง ๆ เวลาเล่นน่าฟังขึ้น
อย่างในกรณีกีตาร์สายเอ็น เล่นเพลงคลาสสิค นี่แนะนำเลย
ช่วยให้เสียงประสานฟังดีขึ้น ถ้าต้องเล่นในเฟรทบริเวณนั้น
แต่ถ้าเล่นคอร์ด ในเฟรทต้น ๆ เสียมากกว่า
อาจจะไม่เห็นผลชัดเจนนัก