Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามอาจารย์พารวย.. หรือ ผู้ที่พอช่วยได้ นิดนึงครับ (กีตาร์ Thai. Ltd.)  (อ่าน 22336 ครั้ง)

@GER@

• member
มีกระทู้ "ความสุขของคนจน veelah limited thailand"

พี่เป๋าน่าจะเปลี่ยนหัวข้อกระทู้นะครับ "ความทุกข์ของคนจอง veelah limited thailand"

เอาใจช่วยนะครับ ได้เปลี่ยนตัวไหม่ยังไง update ข้อมูลด้วยนะครับ

yuth_pu_rx

• member
พี่เป๋า ตกลง ได้เรื่องยังไงบ้างครับ เป็นห่วง

nco4433

• member
ตกลง ว่ามันชำรุดรึว่า คิวซีเขาไม่ทันดูครับเนี่ย... ;D

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
รอ อ.พารวย แถลงข่าวครับ ถ้าน้าๆท่านใดเจอปัญหาใดกับรุ่นลิมิเต็ด น่าจะใช้กระทู้นี้ร้องเรียนไปเลยนะครับ
MUGEN_guitar_SHOP

music_support_shop

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
ลูกค้าซื้อสินค้าไป จ่ายเงินครบ
เมื่อสินค้ามันไม่ครบตามจำนวนเงินที่จ่าย (สินค้ามีปัญหา)
มีด้วยหรือที่คนขายไม่ยอมรับผิดชอบ?
ที่ Music support shop เราแคร์ความพอใจ

สบายใจได้ครับ SN#42

hotman555

• member
โทรไปหา อ.พารวย เลยครับ ผมสั่ง V1 OM Thai มาแล้วมีปัญหาเสียบเข้าแอมป์แล้วเงียบ  tuner ก็ไม่ทำงาน ลองเปลี่ยนถ่านก็ไม่ทำงาน ก็เลยโทรไปหา อ.พารวย แกก็บอกว่า จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่จะได้ เลขอื่นนะ ผมเลยบอกว่าจะเข้าไปให้ลักกี้มิวสิก เช็คก่อน  แกก็ OK  ไป ที่ลัคกี้ ช่างก็ให้ขึ้นไปดูที่ห้องซ่อมเลย และก็แก้ไขให้ (เปลี่ยนถ่านแล้วใช้ได้  ผมมึนเอง) พนักงานก็บริกการดีมาก ยังถามว่าจะให้ set up อะไร อย่างอื่นอีกไหม จะได้ทำให้เลย แต่ผมไม่ได้ให้ทำอะไรอีกพอใจกับ set up เดิมๆแล้ว และก็พอใจกับ Veelah V1 แล้วครับ

TOM1869

• member
ลูกค้าซื้อสินค้าไป จ่ายเงินครบ
เมื่อสินค้ามันไม่ครบตามจำนวนเงินที่จ่าย (สินค้ามีปัญหา)
มีด้วยหรือที่คนขายไม่ยอมรับผิดชอบ?
ที่ Music support shop เราแคร์ความพอใจ

เยี่ยมมาก ผม สั่งไปแค่ 5 ตัวเท่านั้น เอง ให้กับ น้าๆ แถวกาฬสินธุ์ นี่แหละ ครับ

Line id: 081-8718003

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
น่าสั่งมั่งแฮะ ประกันดีมาก ขอชื่นชมครับ
:)

hotman555

• member
ผมผิดหวังกับ Veelah V1 Thai ครับ เพราะเสียงดีกว่าที่ผมหวัง ตอนแรกผมก็ว่านี่เป็นกระแสรึเปล่าหว่า แต่พอได้มา รู้สึกว่าคุ้มค่ามาก ในความเห็นผมว่าเป็นกีต้าร์ที่เสียงดีเล่นง่ายถ้าปรับแต่ง วัสดุคัดเกรดมาแล้ว คือคัดที่ไม่ค่อยดีมาใส่ แต่Veelah ไม่ทำbracing หนา ใหญ่ ซึ่งทำให้กีต้าร์เสียงไม่ดี :D

sonic

• member
ปัญหาจากเรื่อง QC แม้กระทั่งกีต้ารตัวละหลายหมื่นก้อยังเจอะ
ผมเข้าใจว่า วันๆหนึ่งช่างทำกีต้าร์หลายตัว คลุกอยู่แต่โรงงาน อาจจะมีผิดมีพลาด
ดังนั้น กีต้าร์ราคาแบบ V1 อาจจะมีก้อไม่ประหลาดใจ เพียงแต่ว่า ใครจะโชคไม่ดี

แต่ที่สำคัญที่สุดๆเลยคือ ร้านตัวแทนจำหน่าย ต้องดูแลหากพบปัญหา
เช่นกรณีดังกล่าวถือว่า music support shop ดูแลลูกค้าได้ดีแล้ว.

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage

คมมากครับ ท่าน อ.พารวย นับถือ นับถือ...ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้ ทั้งผู้ขาย และผู้ซื้อ มีความสุขร่วมกันครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ของผมสั่ง V1 GACE ทางร้านก็ตามงานให้ดีครับ โทรมาให้ไปรับที่ไปรษณีย์ ก่อนที่ทำการจะโทรมาซะอีก 5555
ขอบคุณนะครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

ผมส่ง email ไปให้อาจารย์แล้วนะครับ ได้รับแล้วรึยังครับ??
ได้อ่านที่ อ.พารวยมา บอกว่าจะรับผิดชอบ ก็สบายใจครับ   ;D

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
อ. พารวยตอบเมล์ กลับมาแล้วครับว่า ยินดีที่จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้นะคร๊าบบบ  ;D ;D ;D ;D
ตอนนี้กำลังคิดหาวิธีส่งกีตาร์ ไปต่างจังหวัด (อีกแล้ว) ไม่ชอบเลย ส่งไป ตจว. ทีไร ลุ้นระทึกทุกที 5555+

nhoy

• member
อ. พารวยตอบเมล์ กลับมาแล้วครับว่า ยินดีที่จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้นะคร๊าบบบ  ;D ;D ;D ;D
ตอนนี้กำลังคิดหาวิธีส่งกีตาร์ ไปต่างจังหวัด (อีกแล้ว) ไม่ชอบเลย ส่งไป ตจว. ทีไร ลุ้นระทึกทุกที 5555+
สิ่งที่ผมดีใจด้วยก็คือ น้าส้มจีนจะได้เปลี่ยนกีต้าร์ตัวใหม่ครับ ยินดีด้วยนะครับ

music_support_shop

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
ในกรณีนี้ ถือว่าเป็นข่าว ถ้าเป็นระบบการเมืองก็จะเป็นแบบ ทำเพื่อแก้ข่าว
มีลูกค้าบ้างท่านที่ไม่ชอบเป็นข่าว คือใช้วิธีติดต่อโดยตรง แต่ทางร้านก็ใช้มาตรฐานเดียวกันครับ
ท่านที่เป็นลูกค้าาของเราแล้วไม่มีปัญหาวันนี้ วันหน้าเกิดมีปัญหา ๆ เรื่องกีต้าร์ ยินดีบริการ
I'm happy you're happy

somjean

• member
สิ่งที่ผมดีใจด้วยก็คือ น้าส้มจีนจะได้เปลี่ยนกีต้าร์ตัวใหม่ครับ ยินดีด้วยนะครับ

ขอบคุณนะครับน้าหน่อย... ที่มาร่วมยินดีด้วย

somjean

• member
ในกรณีนี้ ถือว่าเป็นข่าว ถ้าเป็นระบบการเมืองก็จะเป็นแบบ ทำเพื่อแก้ข่าว
มีลูกค้าบ้างท่านที่ไม่ชอบเป็นข่าว คือใช้วิธีติดต่อโดยตรง แต่ทางร้านก็ใช้มาตรฐานเดียวกันครับ
ท่านที่เป็นลูกค้าาของเราแล้วไม่มีปัญหาวันนี้ วันหน้าเกิดมีปัญหา ๆ เรื่องกีต้าร์ ยินดีบริการ
I'm happy you're happy
ขอบคุณครับ อ.พารวย :)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
happy ending ^^ ดีใจด้วยนะครับน้าส้มจีน ^^ msp อ พารวย บริการหลังการขายยอดเยี่ยมมากครับ ขอชื่นชมครับ
MUGEN_guitar_SHOP

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
อย่างที่ผมบอกแหละ ครับน้าเป๋า ทุกปัญหา มีคำตอบ เสมอ  เป็นผมเห็นกีต้าร์ตัวเองในสภาพนี้คงรับไม่ได้เหมือนกัน
กีต้าร์ รุ่นนี้ ถือว่ามันเป็นตำนาน ครับ มีไว้เป็นกีต้าร์ สามัญประจำบ้าน ไม่ต้องอายใคร มีแต่คนจะอาย และแอบอิจฉา น้าเป๋า นั้นแหละ
ที่มี รุ่นนี้ ไว้ครอบครอง  ยืดอกได้เต็มที่เลยครับ ว่านี้ คือ thailand limited Edition

มีคนรักแบรนด์นี้ เยอะ คนไม่ชอบแบรนด์ นี้ก็ย่อมมีเช่นเดียวกัน

ขออนุญาติอ้างถึง...
น้าเล็ก โคโรลาโด้ ( Lex Chevy ) ครับ ได้รับ V1-DCE พร้อมกับ V1-OME
ถึงกับอึ้งกับเสียง V1-DCE เมื่อออกแอมป์   ตกใจโทรมาเล่าให้ฟังว่า  บะเสียงมันพุ่งดีเหลือเกิน
 และอีกหลายๆ ท่านที่โทรมาเล่าให้ฟัง ว่ามัน "คุ้มค่ากับเงินที่จ่าย"
มากกว่า แบรนด์ ใหญ่ๆ ที่ทุกคน ต่างพากันหลงไหล หรือ "หลงทาง" กันไปครับ

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ กับ V1-OME นะครับ  ถ้ามีก็จะมีแต่ ส่วนเสียมากกว่า "เสียตังค์" ซื้อ
รักเธอนะ....กีต้าร์