Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามอาจารย์พารวย.. หรือ ผู้ที่พอช่วยได้ นิดนึงครับ (กีตาร์ Thai. Ltd.)  (อ่าน 22338 ครั้ง)

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
ผมเพิ่งได้รับของเมื่อวันก่อนครับ แกะห่อออกมาปุ๊บ.. มันก็ ยื่นคาไว้อย่างนี้เลย

ส่วนที่วงไว้ คือ truss rod ที่โผล่ออกมา... ไม่ทราบว่า ของน้า ๆ ท่านอื่นเป็นอย่างนี้รึเปล่าครับ
คือ มันไม่ควรโผล่ออกมา.. ควรทำอย่างไรดีครับ  ??? ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ;D

สรุปว่า ผมใช้วิธี ดัน ๆ ๆ ๆ ๆ มันเข้าไป... ปรากฏว่า มันเข้าไปยังที่ ๆ มันควรจะอยู่แล้วครับ ;)

แต่เดี๋ยวว่าง ๆ ผมจะเอาไปให้เพื่อนที่เป็นช่างทำเค้าช่วยดูว่า เหล็กมันชำรุดหรือว่ายังใช้งานได้รึเปล่า
ถ้ามันใช้งานได้ก็ ok เลย.... ถ้าไม่ได้ ค่อยบอกอาจารย์พารวยอีกที

ขอบคุณอ.พารวยมาก... สำหรับ ความรับผิดชอบอย่างดี

แล้วจะกลับมาบอกว่า มันขันคอได้มั้ยครับ (ปกติผมไม่เคยขันคอเองครับ เอาไปให้ช่างเค้าดูให้ดีกว่า อิอิ)

nai chic

• member
    • www.facebook.com
นั่นลิมิเต็ดของแท้ครับน้าส้มจีน^^ขันคอง่ายเลย อิอิ..ของแถมมาเพียบเลย

pannpower

• member
อ่ะจึ๊ยๆๆ ผมว่าไม่น่าจะปกตินะน้าส้มจีน มาเยอะเชียว เค้ารับเปลี่ยนมั้ยครับเนี่ย เค้าต้องเปลี่ยนให้มั้ยเนี่ย ??

^_^

sonic

• member
บอกได้เลยว่าผิดปกติ แนะนำให้เปลี่ยนตัวใหม่ และแนะนำว่าอย่าเสียเวลาโพสถามเลย
รีบรีบโทรหาอาจารย์พารวย Music support shop เดี๋ยวนี้เลย
เพราะผมดูใน vdo 108review บอกว่ามีเหลือ สัก 5ตัวเอง จากการที่มีคนยกเลิกตอนเป็นใบจอง
ถ้าหมดสะก่อน จะไม่มีเปลี่ยนให้ เพราะมันเป็น Limited

รีบโทรเลย เผื่อ อ.ไม่ได้มาอ่านในห้องนี้ จะเสียโอกาสครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
พี่เป๋า สายตรง หา อ.พารวย เลยครับ
ทุกคำถาม มีคำตอบแน่นอน
รักเธอนะ....กีต้าร์

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
บอกได้เลยว่าผิดปกติ แนะนำให้เปลี่ยนตัวใหม่ และแนะนำว่าอย่าเสียเวลาโพสถามเลย
รีบรีบโทรหาอาจารย์พารวย Music support shop เดี๋ยวนี้เลย
เพราะผมดูใน vdo 108review บอกว่ามีเหลือ สัก 5ตัวเอง จากการที่มีคนยกเลิกตอนเป็นใบจอง
ถ้าหมดสะก่อน จะไม่มีเปลี่ยนให้ เพราะมันเป็น Limited

รีบโทรเลย เผื่อ อ.ไม่ได้มาอ่านในห้องนี้ จะเสียโอกาสครับ
ok ครับ.. ตอนแรกนึกว่าไม่ serious เท่าไหร่.. ตอนนี้เริ่มหนาว ๆ แล้ว 555+
พี่เป๋า สายตรง หา อ.พารวย เลยครับ
ทุกคำถาม มีคำตอบแน่นอน
สายตรงอาจารย์พารวย... เดี๋ยวต้องไปหาดูใน เว็บเค้าก่อนล่ะครับ...

โทรไปแล้วครับ.. เค้าปิดเครื่อง สงสัย อ.พารวยจะนอนไปซะแล้วครับ
ไม่เป็นไร เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้า โทรเลย... ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะครับ  :) ;) :D

yuth_pu_rx

• member
โหพี่เป๋า แค่หนาวเองเหรอ ผมเห็นแล้วหลอนเลย

somjean

• member
โหพี่เป๋า แค่หนาวเองเหรอ ผมเห็นแล้วหลอนเลย
อ. ยุทธครับ... รับไว้รึเปล่าครับรุ่นนี้
วันนี้ผมก็เอาไปที่ shop กีตาร์เพื่อนผม.. เค้าก็บอกว่า เฮ้ย... limited จริง ๆ ด้วยว่ะ 555 มันแปลกมั่ก ๆ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!

ถ้าผมเจอแบบนี้ คงเป็นลมไปแล้ว  :P
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

yuth_pu_rx

• member
ผมยังไม่มีความคิดจะรับไว้เลยครับพี่เป๋ารุ่นนี้ ตอนนี้เพิ่งได้ของดี ของสมอยมา อิ อิ เดี๋นยวเอามาให้ดู

• member
ผมยังไม่มีความคิดจะรับไว้เลยครับพี่เป๋ารุ่นนี้ ตอนนี้เพิ่งได้ของดี ของสมอยมา อิ อิ เดี๋นยวเอามาให้ดู

ของดีของสมอยมี trussrod ยื่นแบบนี้ปะครับ 5555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

น้าธี

• member
น้าส้มจีนอย่าเพิ่งเอาไปเปลี่ยนนะครับ

ของผมจะมาถึงวันพุทธนี้ ผมกลัวจะเป็นแบบน้าง่ะ ให้ผมเปลี่ยนก่อนน่ะครับน้า คิคิ

yuth_pu_rx

• member
ของสมอยมะมี "ติ่ง" ครับ เพราะยังซิงๆ อยู่เลย

• member
ของสมอยมะมี "ติ่ง" ครับ เพราะยังซิงๆ อยู่เลย
แต่ตัวนี้ไม่ใช่แค่ติ่งนะครับอาจารย์ แบบนี้มาเป็นแท่งเลย อิอิ..

yuth_pu_rx

• member
โถ่พี่ ผมว่าเราไปหาที่ สงบๆ คุยกันสองคนเถอะ 55555555555555555

@GER@

• member
ใบจองนี้ พี่เป๋า ซื้อต่อจากผมไปเองครับ ทำไมพี่เป๋าโชคดีอย่างนี้น๊า ปัญหานี้น่าจะเปลี่ยนตัวได้นะครับ
โทรติดต่อ อ.พารวยเลยครับ 0894176444

Gazette

• member
ได้เปรียบนะเนี้ยไขง่ายกว่าตัวอื่นๆ

• member
โถ่พี่ ผมว่าเราไปหาที่ สงบๆ คุยกันสองคนเถอะ 55555555555555555

ดีครับ ผมกำลังจะไปสงบจิต สงบใจอยู่พอดี เห็นภาพกีตาร์เป็นแบบนี้แล้ว น่าเห็นใจครับ

ปล. พี่ส้มจีนอย่าเพิ่งคิดมากครับ นี่คงเป็น 1 ใน 100 ยิ่งกว่า Limited อีกครับ  ;D

somjean

• member
ใบจองนี้ พี่เป๋า ซื้อต่อจากผมไปเองครับ ทำไมพี่เป๋าโชคดีอย่างนี้น๊า ปัญหานี้น่าจะเปลี่ยนตัวได้นะครับ
โทรติดต่อ อ.พารวยเลยครับ 0894176444
ขอบคุณครับพี่เก้อ... ผมโทรไปแล้วแต่อาจารย์ปิดเครืองไปนอนแล้วมั้งครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะติดต่อไปนะครับ.. ขอบคุณมากครับ  ;)

somjean

• member

ดีครับ ผมกำลังจะไปสงบจิต สงบใจอยู่พอดี เห็นภาพกีตาร์เป็นแบบนี้แล้ว น่าเห็นใจครับ

ปล. พี่ส้มจีนอย่าเพิ่งคิดมากครับ นี่คงเป็น 1 ใน 100 ยิ่งกว่า Limited อีกครับ  ;D
555+ จะรับไปทำ BM Sig. III มั้ยครับน้ากบ  ;D