Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องถือกีตาร์ขึ้นเครื่องบินหน่อยครับ  (อ่าน 1050 ครั้ง)

tobytobb

• member
กำลังจะไปใต้หวันเลยว่าจะไปพาน้อง anuenue กลับมาสักตัว เลยอยากขอคำแนะนำเรื่องเอากีตาร์ขึ้นเครื่องบินครับ
ไม่โหลดจะดีที่สุดใช่มั้ยครับ แบรนด์นี้ส่วนใหญ่ไซส์เป็น 36 นิ้วถือขึ้นเครื่องน้าๆ ว่าจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ
บิน Eva Air ครับ

ขอบคุณน้าๆ ทุกคนล่วงหน้าคร้าบบบบ

กฤษณ์

• member
ตามกฎแล้วถือขึ้นเครื่องไม่ใด้เพราะขนาดใหญ่เกินไปแต่ลองสอบถามกับสายการบินเองดีกว่าเพราะเขามีข้อยกเว้นสำหรับของใช้ส่วนตัว (personal item) ซึ่งหมายความถึงอะไรก็ต้องถามเขาเองครับ