Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ Epiphone AJ220s หน่อยครับ  (อ่าน 1658 ครั้ง)

Saowaluk-k

• member
อยากสอบถามความคิดเห็นของน้าๆ เกี่ยวกับรุ่น Epiphone AJ220s ว่าน่าเล่นมากน้อยแค่ไหน เสียงดีไหม

how much money does an archaeologist make a year

Treerat004

• member
Re: สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ Epiphone AJ220s หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2019, 20:37:03 »
ลิ้งด้านล่างนั่นอะไรครับ

zenkiyaba

• member
Re: สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ Epiphone AJ220s หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2019, 23:27:03 »
Treerat004 สงสัยกับดัก กับระเบิดแน่เยย555

Treerat004

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2019, 13:44:18 »
Treerat004 สงสัยกับดัก กับระเบิดแน่เยย555

เอาซะผมไม่กล้ากดเลยครับ 555

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2019, 15:12:56 »
ใช้postimages.org มันมักจะมีอะไรแปลกๆแบบนี้ติดมาครับไม่ต้องตกใจ ถ้าเจ้าของโพสจะลบLinkออกก็ได้ครับโดยลบตรงurl

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2019, 15:33:06 »
ไม่รู้ว่าบ้านเราขายเท่าไหร่ แต่ในอเมริกาขายอยู่$270หรือราว8,500บาท ไม้เป็นsolid top(Sitka spruce) ดูสเป็คแล้วน่าจะพยายามทำให้เมือนAJตัวจริงมากที่สุด เนื่องด้วยบอดี้เคลือบPolyurethaneและไม้ข้างและหลังเป็นlaminate mahoganyทำให้พอคาดเดาได้ว่าเสียงจะออกบางๆพุ่งๆแบบโฉ่งฉ่างและคงคาดหวังอะไรกับเสียงเบสไม่ได้

แต่ผมว่าในงบนี้กับtop solidก็ถือว่าไม่แพง อีกทั้งคุณภาพของepiphoneก็ถือว่าทำกีตาร์ออกมาได้ไม่เลวนะครับ เมื่อเทียบกับผู้ผลิตยี่ห้อใหม่ๆหรือชื่อแปลกๆ ช่างที่ผลิตน่าจะมีประสพการณ์ทำกีตาร์มานานและน่าจะดีกว่าTop solidยี่ห้อื่น สุดท้ายแล้วก็คงต้องไปลองกูเองครับ

เข้าไปลองกูสเป็กตามlinkข้างล่างได้ครับ
http://www.epiphone.com/Products/Acoustic/AJ-220S.aspx

Treerat004

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 22:02:38 »
ไม่รู้ว่าบ้านเราขายเท่าไหร่ แต่ในอเมริกาขายอยู่$270หรือราว8,500บาท ไม้เป็นsolid top(Sitka spruce) ดูสเป็คแล้วน่าจะพยายามทำให้เมือนAJตัวจริงมากที่สุด เนื่องด้วยบอดี้เคลือบPolyurethaneและไม้ข้างและหลังเป็นlaminate mahoganyทำให้พอคาดเดาได้ว่าเสียงจะออกบางๆพุ่งๆแบบโฉ่งฉ่างและคงคาดหวังอะไรกับเสียงเบสไม่ได้

แต่ผมว่าในงบนี้กับtop solidก็ถือว่าไม่แพง อีกทั้งคุณภาพของepiphoneก็ถือว่าทำกีตาร์ออกมาได้ไม่เลวนะครับ เมื่อเทียบกับผู้ผลิตยี่ห้อใหม่ๆหรือชื่อแปลกๆ ช่างที่ผลิตน่าจะมีประสพการณ์ทำกีตาร์มานานและน่าจะดีกว่าTop solidยี่ห้อื่น สุดท้ายแล้วก็คงต้องไปลองกูเองครับ

เข้าไปลองกูสเป็กตามlinkข้างล่างได้ครับ
http://www.epiphone.com/Products/Acoustic/AJ-220S.aspx

ผมเคยเล่นตัวนึง เสียงหนาอ้วนมาเลยครับพี่ พุ่งมาก เสียงดังมาก เสียงแข็งมาก แต่เบสน้อยตามสไตล์ Epiphone เค้าเลยครับ

นี่ตัวที่ผมเคยเล่นครับ คลิปของผมเอง

https://www.youtube.com/watch?v=PHwb0nSrFX0