Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ลืมตาดูเถิดพี่น้องเอ๋ย ความชิบหายใด้บังเกิดกับเราแล้ว  (อ่าน 1286 ครั้ง)

zenkiyaba

• member
อยากได้ร้านทำทัชชิ่งเทพๆหน่อยคับ ขอ เตี้ยต่ำสตรั้มไม่ติดเฟรต ผมอยู่เเถวบางกะปิคับ

samaklen

• member
ภาษากีตาร์ เขาเรียกว่า Action ครับ
เตี้ยต่ำ สตรัมไม่ติดเฟรท เป็นสโลแกนที่ช่างกีตาร์ทั้งหลายเบื่อกันมาก
เพราะมันทำไม่ได้ทั้งสองอย่างในเวลาเดียวกัน
ต้องเลือกเอาว่าจะใช้แบบไหน หรือ ปรับกลาง ๆ ที่ใช้ได้ทั้งสองแบบ
ตัวแปรก็มี เช่น คุณใช้สายเบอร์อะไร สตรัมแรงแค่ไหน ถ้าแรงมาก Action ก็ต้องสูงขึ้น
สายใหญ่มาก Action ก็ต้องสูงขึ้น
ลองตัดสินใจดูครับ

zenkiyaba

• member
ขอบคุณคับ