Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเกิด"ร่องรอยประสบการณ์" น้าๆทำใจกับมันยังไงครับ "เศร้า..."  (อ่าน 8005 ครั้ง)

dho

• member
อดทนน้าโก้เริ่มเข้าใจหล่ะ

iPlayer

• member
Willie Nelson don't need no stinkin' pickguard

รอยแรกที่ก็นาน ต้องใช้เวลา รอยต่อไปก็ทำใจรับ เหมือนรถใหม่ พอนานๆ มีรอยยังไงก็ได้ ไมต้องเคลม

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
รอยแรก-ตกใจ

รอยที่2- อะไรวะ

รอยที่3-ระวังแล้วนะ

รอยที่4-ว่าแล้วเชียว

รอยที่5ขึ้นไป - ช่างมัน

ปล. มันเป็นธรรมดาครับน้าโก้ ไม่ต้องคิดมาก หรือ วิตกแต่อย่างไร กีตาร์ ผม มีรอยทุกตัว จะมีมากมีน้อย ก็แล้วแต่  แต่เราก็ระวังให้ดีที่สุด ไม่ใช่ไม่ระวังเลย กีตาร์ เราซื้อมาเล่น ไม่ได้ซื้อมาเก็บนะครับ อย่าคิดให้ปวดพื้นที่ในสมองเลย

yod69

• member
รอยแรก-ตกใจ

รอยที่2- อะไรวะ

รอยที่3-ระวังแล้วนะ

รอยที่4-ว่าแล้วเชียว

รอยที่5ขึ้นไป - ช่างมัน

ปล. มันเป็นธรรมดาครับน้าโก้ ไม่ต้องคิดมาก หรือ วิตกแต่อย่างไร กีตาร์ ผม มีรอยทุกตัว จะมีมากมีน้อย ก็แล้วแต่  แต่เราก็ระวังให้ดีที่สุด ไม่ใช่ไม่ระวังเลย กีตาร์ เราซื้อมาเล่น ไม่ได้ซื้อมาเก็บนะครับ อย่าคิดให้ปวดพื้นที่ในสมองเลย
เห็นด้วยอย่างแรง(เราซื้อมาเล่น ไม่ได้ซื้อมาเก็บ)

overture1982

• member
เพื่อนผมทำตก แบบว่า ด้านข้างลง ดัง แป๊ก!!

ผมอึ้งเงียบอยู่ประมาณ เกือบๆ นาที
แต่ก็ทำไรไม่ได้

ไม้หน้าร่อนออกไป แผ่นๆเล็กๆ เศร้าาาาาาา

southpaw

• member
ผมถอยกีตาร์ใหม่มา 2 อาทิตย์ ก็หิ้วไปแจมห้องเพื่อน เพื่อนขอลอง แต่ด้วยความไม่ตั้งใจดันเอาไปกระแทกกับมุมโต๊ะที่เป็นกระจก บาดไม้หน้าเป็นบุบเป็นรอยนิดหน่อย แต่คนเราก็แปลกนะครับ พื้นที่ที่ใหญ่กว่ารอยตำหนิอีกมากมายมหาศาลไม่เพ่งพิเคราะห์กัน ดันไปมองเห็นแต่รอยเล็กๆนั้นทุกทีเลย 55555 นานหลายสิบปีแล้วก็ยังมองและลูบอยู่ตรงเดิมนั่นแหล่ะ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
อย่าคิดเสียใจมากไปกว่านี้เลยครับ  คิดซะว่า ตู้เย็นตั้งกับที่อยู่เฉย ๆ  ยังเป้นรอย  แล้วกระบี่คู่ใจนักรบ ย่อมมีรอยบ้างเป้นธรรมดาครับ  ฮี่ ๆๆๆๆ

อย่า เห็น แก่ ตัว !!