Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเกิด"ร่องรอยประสบการณ์" น้าๆทำใจกับมันยังไงครับ "เศร้า..."  (อ่าน 8004 ครั้ง)

welovely007

• member
  • นัทนว
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งมา ณ ที่นี่ด้วย
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ขาย แล้วไปซื้อใหม่ครับ อิอิ..
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ถ้าเป็นรอยตรงไม้ข้าง ก็เจาะรูแบบ Breedlove ซะเลยครับน้าโก้

แต่ถ้าไม้หน้า สงสัยต้องทำรีลิค

มันเป็นรอยบนไม้หน้าครับน้าน๊อต ความกว้าง 4mm ยาว 7mm บุมลงไปครับ
สำหรับผมก็ ทำใจได้ละครับ แต่ ทว่า ถ้าซ่อมเฉพาะจุดได้ โดยไม่ต้องทำสีใหม่ทั้งหมด ก็อยากจะทำครับ
ว่าแต่ การทำรีลิค มันเป็นอย่างไงหรอครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook

เอาอย่างงั้นเลยหรอครับน้ากบ ผมขี้เกียจเบิร์นเสียงใหม่ครับ 555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
แหะๆ พูดไปน้าโก้อาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ คือทำให้มันเป็นรอยแบบของ Tommy Emmanuel แบบนั้นไปเลยน่ะครับ
:)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
+1 คริๆๆๆ
MUGEN_guitar_SHOP

nhoy

• member
ถ้าเป็นรอยตรงไม้ข้าง ก็เจาะรูแบบ Breedlove ซะเลยครับน้าโก้

แต่ถ้าไม้หน้า สงสัยต้องทำรีลิค

มันเป็นรอยบนไม้หน้าครับน้าน๊อต ความกว้าง 4mm ยาว 7mm บุมลงไปครับ
สำหรับผมก็ ทำใจได้ละครับ แต่ ทว่า ถ้าซ่อมเฉพาะจุดได้ โดยไม่ต้องทำสีใหม่ทั้งหมด ก็อยากจะทำครับ
ว่าแต่ การทำรีลิค มันเป็นอย่างไงหรอครับ
เรียนน้าโก้  ผมว่าไม่ต้องทำอะไรเลยครับ คอยเช็ดดูแลรักษาให้ดีๆ อย่างที่เคยทำเป็นปกติครับ

• member
    • Facebook
แหะๆ พูดไปน้าโก้อาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ คือทำให้มันเป็นรอยแบบของ Tommy Emmanuel แบบนั้นไปเลยน่ะครับ

ผมปล่อยให้มันเซอๆตามเวลาอันควรดีกว่าครับ 555+

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
เมื่อก่อนผมเล่น taka eg360sc แล้วก็เอานอนด้วยกันบนเตียงครับด้วยความขี้เกียจ ตกดึกนอนสะดุ้งเผลอไปเตะโดนกีตาร์ร่วงจากเตียง
เสียงดังเลยครับ หน้าซีดหมดครับ จับกีตาร์ขึ้นมาดูมันกระแทกตรงไบดิ้งพอดีไม่เสียหายมาก แค่เป็นรอยเล็กน้อยโล่งอกเลยครับ

dho

• member
ก็คงต้องโทษตัวเองและไม่มีใครให้กำลังใจเราได้นอกจากตัวเอง..แต่ผมว่าไม่น่ายากสำหรับน้าโก้นะผมมีเบอร์โทรให้โทรไปบอกอาการเอาเองเลย0816113301

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
ขอดูแผลหน่อยดิครับ ของผมตัวโปรดหัวกระแทกขอบโต๊ะแล็กเกอร์แหว่ง ช่วงแรกแทบบ้า ช่วงหลังเล่นวงเหล้าบ่อยเยินแล้ว สบายใจขึ้นเยอะที่มันเยินแล้ว ไม่ต้องคิดมาก ^^

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
รอยแรกทำใจยากนิดนึงครับ เทเลอร์ 414 ผมก็เจิมหลังจากได้มาไม่นานครับ เป็นรอยลักยิ้มนิดหน่อย ของใช้งานก็อย่างนี้แหละครับถ้าเล่นบ่อย ๆ มันต้องมีบ้างแหละ ชนนิด สกิดหน่อย รอยขนแมว สารพัด ต้องบอกตัวเองอยู่เสมอว่าพยายามระวังให้มาก ๆ ครับในการหยิบจับครั้งต่อ ๆ ไปครับ ^^

winnie

• บุคคลทั่วไป
รอยแรกทำใจยากนิดนึงครับ เทเลอร์ 414 ผมก็เจิมหลังจากได้มาไม่นานครับ เป็นรอยลักยิ้มนิดหน่อย ของใช้งานก็อย่างนี้แหละครับถ้าเล่นบ่อย ๆ มันต้องมีบ้างแหละ ชนนิด สกิดหน่อย รอยขนแมว สารพัด ต้องบอกตัวเองอยู่เสมอว่าพยายามระวังให้มาก ๆ ครับในการหยิบจับครั้งต่อ ๆ ไปครับ ^^

น้าสน ครับ คงคล้ายกับรองเท้าใหม่ เวลาใส่มาเพื่อนๆ ก็ชอบเหยียบกันให้มันดู ขลังมั้งครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ

กีต้าร์ใครๆก็รัก แต่อย่างที่น้าสนบอกแหละครับ ของใช้งานก็ต้องมีรอยกันบ้าง แต่ก็พยายามอย่าให้มันเป็นมาก อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอครับ

pannpower

• member
เหมือนๆกับสุภาษิตสอนหญิงเลยครับ อิอิ ^_^

ชายแรกเป็นครู ....ชายเจ้าชู้เป็นประสบการณ์ ผ่างงง........!!!!

tacky

• member

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นผมไม่รู้แต่ถ้าทาคาเนี่ยถึงไหนถึงกันครับ ;D ;D ;D

nong

• member
เมื่อ 16 ปีที่แล้วผมเริ่มเรียนกีต้าร์กับอาจารย์สุดโหด....กีต้าร์ yamaha FG310A ของผมกระแทกมุมโต๊ะหน่อยเดียวผมแทบสังเกตุไม่เห็นแต่อาจารย์ท่านเห็น.....โดนสั่งทำโทษกราบกีต้าร์ 50 ครั้งเป็นการขอขมาต่อกีต้าร์ทั้งๆที่เป็นกีต้าร์ของผมเอง....แต่คนทำเป็นเพื่อนผมต่างหาก  แต่ก็ต้องขอบคุณอาจารย์คนแรกของผมท่านนั้นที่เสียเวลาเคี่ยวกรำจนผมพอจะมีฝีมือกะเขาบ้างจนทุกวันนี้....คาราวะอาจารย์

wichian

• member
Damien Rice - 9 Crimes

ใครที่เล่นกีต้าร์เป็นรอย ส่วนมากจะดังครับน้าโก้ เหมือน Damien Rice ผมไม่ค่อยเห็นเขาเล่นกีตาร์ใหม่เลยครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
ครั้งแรกเป็นความประทับใจเสมอ เหมือน open virgin น่ะครับ หลังจากนั้นมันก็เป็นเหตุการทั่วปน่ะครับ

apinan14

• member
เคยโดนกระแทกที  ปวดไปถึงต่อมลูกฟมาก

• member
    • Facebook
เมื่อ 16 ปีที่แล้วผมเริ่มเรียนกีต้าร์กับอาจารย์สุดโหด....กีต้าร์ yamaha FG310A ของผมกระแทกมุมโต๊ะหน่อยเดียวผมแทบสังเกตุไม่เห็นแต่อาจารย์ท่านเห็น.....โดนสั่งทำโทษกราบกีต้าร์ 50 ครั้งเป็นการขอขมาต่อกีต้าร์ทั้งๆที่เป็นกีต้าร์ของผมเอง....แต่คนทำเป็นเพื่อนผมต่างหาก  แต่ก็ต้องขอบคุณอาจารย์คนแรกของผมท่านนั้นที่เสียเวลาเคี่ยวกรำจนผมพอจะมีฝีมือกะเขาบ้างจนทุกวันนี้....คาราวะอาจารย์

ผมอยากจะกราบมันซะ 100 ครั้ง 1000 ครั้ง ซะด้วยซ้ำครับน้า... T T