Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเกิด"ร่องรอยประสบการณ์" น้าๆทำใจกับมันยังไงครับ "เศร้า..."  (อ่าน 8006 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
มะกี่ ผมทำกีตาร์กระแทกครับ T T
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

gaokids

• member
เข้ามาเจิมกระทู้ครับ จะได้หายเศร้า
อิอิ

tokjaa

• member
อย่าเครียดครับน้า จำได้ไหมครับ กีต้าร์ต้องเล่นต้องลุยมัน กีต้าร์มันชอบ
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
มันจะเศร้าอยู่พักเดียวครับน้าโก้เดี๋ยวก็หาย ^^

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ของผมโดนคาโป้ขูดที่หลังคอครับน้า เจ็บปวดมาก ตอนนี้หายแล้ว

kaizer123

• member
ทุกสรรพสิ่งย่ิอมมีเกิดและหมดอายุ....555  ไม่เป็นไรหรอกครับผมเองก็ห่วงกีตาร์ ใครห้ามแตะดูแลรักษาอย่างดี แต่ถ้าเราเล่นแล้วเริ่มทรุดโทรมแบบนี้ก็ยังดีกว่าเก็บในกล่องคาไว้ให้ฝุ่นเกาะแหละครับ :D

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ทานซักเม็ดก่อนนอนน๊ะครับน้าโก้.............เข้าใจความรู้สึกครับ...........

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
เมื่อคืนกีต้าร์ใหม่เอี่ยมที่สุดที่ผมมีก็โดนเหมือนกัน ท้อปซีด้าซาตินนี่มันบางจริงๆ กระแทกมุมโต๊ะถึงกับแลคเก้อร์หายเป็นรูเลย นาทีแรกหน้าเสียครับเลยเสียดายมากๆอุตส่าระวัง!! เฮ้ออ นั่งมองรอยแผลซักพักนึกขึ้นได้ประโยคนึง "นักรบย่อมต้องมีบาดแผล" เรานั้นซื้อกีต้าร์มาเล่นครับ"ไม่ได้ซื้อมาเก็บ" ร่องรอยย่อมต้องมีบ้าง อย่าคิดมากครับน้าโก้ ¥^^¥
MUGEN_guitar_SHOP

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

โอ้ว...  ไม่ธรรมดา  สามารถบิ้วท์ อารมณ์  ออกมาได้ขนาด  เล่นจนกีต้าร์จนต้องกระแทก  เลยหรือ น้าโก้...

Finger Picking Style

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook

โอ้ว...  ไม่ธรรมดา  สามารถบิ้วท์ อารมณ์  ออกมาได้ขนาด  เล่นจนกีต้าร์จนต้องกระแทก  เลยหรือ น้าโก้...

ปล่าวครับน้ากวาง มันเป็นความผิดพลาด ของการเคลื่อนย้ายอะครับ ไม่อยากพูดถึงมันเลย แงๆ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

• member
    • Facebook
ขอบคุณน้าๆทุกคนที่ให้กำลังใจมากๆเลยครับ

nhoy

• member
ผมคงจะดูแลทะนุถนอมเค้าให้ดียิ่งขึ้นและคงจะเพิ่มความระมัดระวังขึ้นอีกด้วยครับ

• member
    • Facebook
ผมคงจะดูแลทะนุถนอมเค้าให้ดียิ่งขึ้นและคงจะเพิ่มความระมัดระวังขึ้นอีกด้วยครับ

ใช่เลยครับน้าหน่อย อย่างน้อย เหตุการนี้ มันจะไม่สามารถเกิดขึ้นกับกีตาร์ตัวนี้ และกีตาร์ตัวอื่นๆได้อีก เป็นอันขาด...

จำจนวันตาย...

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
มันเปยเรื่องธรรมดาที่ไม่ธรรมดาเลยT^T ใจจะขาด รับแอสไพรินน้าต่อไปซะโดยดีครับน้าโก้^^
Norman b18/cedar

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
คิดซะว่า สถานะการณ์ มันสอนให้เรารู้จักระวังมากขึ้น ก็ดีครับ  ผมชอบประโยคนึงที่ว่า "ข้อดีของความเจ็บปวด....คือมันทำให้เรารู้ว่ายังไม่ตาย"  ไม่เกิดบาดแผลก็ไม่รู้จักระวังครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

9tonbbt

• member
กระแทกนิดหน่อย เอาน่า ไม่เป็นไรนะครับ

บางคน เค้ายังทุ่มกีตาร์เฉย เลยครับ  ;D

nhoy

• member

ใช่เลยครับน้าหน่อย อย่างน้อย เหตุการนี้ มันจะไม่สามารถเกิดขึ้นกับกีตาร์ตัวนี้ และกีตาร์ตัวอื่นๆได้อีก เป็นอันขาด...

ไม่ทราบเป็นตัว JE-18/N หรือเปล่าครับ
ผมเองเคยมีกีต้าร์ที่ผมรักมาก  และเกิดรอยเพราะกรอบรูปตกใส่ไม้แผ่นหน้าครับน้าโก้  แรกๆ ก็ต้องทำใจอยู่ แต่ต่อมาผมก็ดูแลรักษาเค้าเป็นอย่างดีและยังคงรักเค้าอยู่เช่นเดิมครับ

• member
    • Facebook

ไม่ทราบเป็นตัว JE-18/N หรือเปล่าครับ
ผมเองเคยมีกีต้าร์ที่ผมรักมาก  และเกิดรอยเพราะกรอบรูปตกใส่ไม้แผ่นหน้าครับน้าโก้  แรกๆ ก็ต้องทำใจอยู่ แต่ต่อมาผมก็ดูแลรักษาเค้าเป็นอย่างดีและยังคงรักเค้าอยู่เช่นเดิมครับ

ใช่ครับน้าหน่อย JE-18/N ครับ T T

Keng93

• member
ผมยังเคยที่ GC-31 บุ๋มลงไปเลยชื้อมาเเค่3วันเอง ลืมปิดเคสอ่ะคับ เศร้า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ถ้าเป็นรอยตรงไม้ข้าง ก็เจาะรูแบบ Breedlove ซะเลยครับน้าโก้

แต่ถ้าไม้หน้า สงสัยต้องทำรีลิค
:)