Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแอมป์กีตาร์ครับ AGA SC-40B vs Acoustic A-Fresco  (อ่าน 1032 ครั้ง)

กีตาร์ล่องหน

• member
ตอนนี้กำลังจะชื้อแอมป์กีตาร์ไว้เล่นช่วงสงกรานต์ เล่นที่โรงงานมีพนักงานประมาน 30 กว่าคน พื้นที่สังสรรค์แคบ
อยากจะสอบ ว่าแอมป์สองตัวนี้ตัว ตัวไหนเสียงโอเคกว่ากัน เน้นไปทางเสียงร้องดีกว่ากันครับ (กีตาร์ SLG200S ) หรือมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับใส่ถ่านได้ยิ่งดี
และที่สำคัญเน้นมือสองครับ งบไม่เกิน 7000 +- ได้นิดหน่อย
อีกข้อครับ กรณีจะต้อไมค์ร้องสองตัว กีตาร์1ตัว ต้องมีอุปกรณอะไรเพิ่มครับ
ขอบคุณมากครับ

uncle nok

• member
Re: สอบถามเรื่องแอมป์กีตาร์ครับ AGA SC-40B vs Acoustic A-Fresco
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 11:39:03 »
A-Fresco 8800บาทครับ ผมใช้มาร่วม 2 ปีแล้ว ตอนนี้ขอบอกว่าเจ๋งครับ ที่สำคุญแบตอึดมาก ชาร์จครั้งเดียวใช้ทั้งคืน