Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขาย ขอบคุณบ้านไม้ครับ Breedlove "custom shop series" OMM (allsolid)  (อ่าน 906 ครั้ง)

shed7even

• member

ปล่อยสาว american สุด sexy!!....ซี่รี่ตัวนี้เป็นงาน custom shop hand craft ยุคต้นๆของทาง Breedlove เลยครับ(น่าจะช่วง 2005-2009) วัสดุไม้ที่ใช้คุณภาพสูง top sitka spruce เกรนไม้ถี่ๆแสดงถึงอายุต้นไม้และความสมบูรณ์ มี bear claw นิสๆ ^^
// ข้างและหลัง hondurus mahogany (brasil) ในวงการและบางกลุ่มช่างเชื่อว่าไม้แถบนี้ ให้เอฟเฟคเสียงที่ ดีกว่าแถบอื่น//.

.....เรื่องเสียง ก็ stye OM18 martin ละครับ finger ใสๆพุ่งๆสนุกมือดี ...ราคามือหนึ่ง custom spec นี้ของทาง breed love ต้องมีแสนกว่าครับ
.....ส่วน series อื่น หาก made in usa เริ่มกันที่ ครึ่งแสนหรือกว่าครับ
.....ใครอยากได้ของดีบูทิคราคา เอื้อมถึง ลองดูครับ ชื่อชั้นไม่เป็นรองใคร
.....ตัวนี้ผมรับต่อมาจากพี่ๆในนี้นะครับ  สภาพสวยๆเดิมๆ......ตั้งแต่ได้มา
.....เรื่องเสียงอีกที...ตั้งแต่ได้มาก็แทบจะไม่ได้ตามหากีต้าร์อีกเลย เพราะส่วนตัวผมมันจบที่ตัวนี้..(หลังได้ลองเล่นลองจับหลายๆแบรนด์มา)
.....**เอ้า!!.ดีแล้วทำไมไม่เก็บไว้เล่นเอง.....สาเหตุที่ขาย**เพราะจะกลับไปเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าครับผม ^^...ไม่ได้จะตามหา acoustic guitar ตัวอื่นแต่อย่างใด

.....** ขายครับ   39,900 (ต่อรองได้นิดหน่อย) ....specs นี้ ราคานี้ซื้อเถอะครับ ^^
          ขอไม่ส่งครับผม มารับเองที่พิกัด หมู่บ้าน Pluscity park สวนหลวง ร.9 ศรีนครินทร์ กทม.
          ติดต่อ ต้น 0835419742 (line ใช้ตามเบอร์ครับ)
      **รับเองให้ค่าน้ำมัน 300- ครับผม^^

specs คร่าวๆ
ALL SOLID
top :  Sitka spruce
back&side&neck : Hondurus mahogany
body finish : semi-gross
finger board : Ebony
head stock : Rosewood top
electric (pickup) : L.R. baggs element active
machine head : Grover  Open Gear Vintage

shed7even

• member
Re: ขออนุญาตปล่อย!! BREED LOVE revival "custom shop series" OMM (allsolid)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 19:12:45 »

shed7even

• member
Re: ขออนุญาตปล่อย!! BREED LOVE revival "custom shop series" OMM (allsolid)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 19:19:11 »

shed7even

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 19:20:24 »

shed7even

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 19:21:58 »

shed7even

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 19:23:15 »

shed7even

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 11:11:22 »
ปิดการขาย ขอบคุณบ้านไม้ครับผม