Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีตาร์คลาสสิครุ่นที่เอามากลับสายเป็นซ้ายหน่อยครับ  (อ่าน 1325 ครั้ง)

URANGER

• member
1.พอดีผมเล่นกีตาร์โปร่งมือซ้ายอยู่ อยากเริ่มเรียนกีตาร์ Classic จริงๆจังๆ ต่อเติมความฝันในวัยเด็ก
ไม่ทราบว่ากีตาร์คลาสสิคพวกรุ่น Yamaha C40, C70 นี่เราสามารถเอามากลับสายเล่นซ้ายได้เลยไหม ต้องเปลี่ยนหรือทำ Nut ใหม่ไหม แล้วมีรุ่นไหนที่กลับสายเล่นซ้ายได้เลยแบบไม่ยุ่งยากบ้างครับ ขอบคุณครับ

2.ช่วยแนะนำสถานที่เรียนกีตาร์ Classic หน่อยครับ ผมอยู่สมุทรสาคร (แถวนี้มี สยามกลการ, KPN) 2 ที่นี้จะเวิร์คไหมครับ

*เป้าหมายอยากเล่น Finger Style สะอาดๆแบบ อ.เด่น ครับ

samaklen

• member
1. ทำ Nut ใหม่ / Saddle ใหม่ ครับ (ถนัดมืออีกข้างนี้แน่ ๆ แล้วใช่ไหมครับ)
2. ต้องลองค้นดู โดยใช้ Keyword เช่น สอนกีตาร์คลาสสิค+สมุทรสาคร เป็นต้น