Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวยึด shock mount หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 986 ครั้ง)

DEK90

• member
พอดีผมได้ต่อมาจากน้องคนนึงแต่ดันไม่มีตัวยึดให้มาด้วย ไปลองถามดูที่ proplugin เข้าบอกไม่มีแยกขายครับ

ผมพึ่งจะหาซื้ออุปกรณ์พวกนี้ครั้งแรก เลยไม่ค่อยมีความรู้ครับ

กฤษณ์

• member
Re: ตัวยึด shock mount หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 19:55:56 »
ลองไปเดินดูแถวบ้านหม้อดีที่สุดจะใด้ไม่โดนโก่งราคาครับ ถ้าหาของแท้ไม่ใด้ก็ลองเทียบความหนาของขากับพวกคอจับไมค์ดู ถ้าความหนาไกล้เคียงกันก็ถอดส่วนบนออกแล้วเอาตัวยึดมาใช้แทนใด้