Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: yamaha ac3r กับ takamine gn93ce  (อ่าน 1177 ครั้ง)

toonpb

• member
yamaha ac3r กับ takamine gn93ce
« เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 19:01:22 »
ถ้าไม่นับว่า ac3r เป็น all solid นี่มีข้อแตกต่างไหนอีกบ้างครับ รบกวนน้าๆคอมเม้นหน่อยครับ ตัดสินใจไม่ถูกสักที

momo9507

• member
Re: yamaha ac3r กับ takamine gn93ce
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 19:28:32 »
เคยมี YAMAHA A3R ตัวนี้จอเล็กจับง่ายมากๆ มันเล่นง่ายจริงๆครับตัวนี้ เสียงมันจะออกใสๆกว่าtakamine ภาคไฟฟ้าเด่นมากรุ่นนี้ เสียงภาคไฟฟ้าผมว่าดีกว่าtakamine  จริงๆสินค้ามันตามราคาครับ ราคามันต่างกัน8พันกว่าบาท

ผมพึ่งได้ takamine gn71ce มาเกือบเดือนแล้ว ตอนซื้อได้ไปทดลอง takamine gn93ce ตัวนี้มาด้วย แต่ตัดสินใจเอาgn71ce มาแทนเพราะภาคไฟฟ้าเหมือนกัน เสียงเบสออกเยอะกว่า แต่ราคาถูกกว่า
จากการที่ได้ไปทดลองเล่นgn93ce ตัวนี้ให้เสียงเด่นย่านกลาง ภาคไฟฟ้าเสียงออกธรรมชาติมาก ในงบไม่เกิน2หมื่นผมว่าภาคไฟฟ้ารุ่นนี้ดีที่สุดแล้ว งานเนียบสวยงามมากมอกผ่านๆนึกว่าตัวJapanกันเลยทีเดียว