Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่าดมๆรูกีตาร์แล้วมันหอมๆอะ ไม่รุ้ทำไม  (อ่าน 7880 ครั้ง)

Vintage Girl

• member
คือว่าถ้าตั้งกีตาร์เฉยๆมันไม่มีกลิ่นนะ แต่ถ้าดีด ก้อจะมีกลิ่นไม้หอมๆอะ บางทีก้อหอมจนฉุนเลย ใช้สเปรย์ฉีดดับกลิ่นจะเป็นอะไรมั้ยคะ
มงูวว

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
Re: คือว่าดมๆรูกีตาร์แล้วมันหอมๆอะ ไม่รุ้ทำไม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 14:54:28 »
น่าจะเป็นความชื้นที่ออกมาจากไม้นะครับกลิ่นเลยติดออกมาด้วย เวลาที่มีการสั่นของไม้ ยิ่งกีต้าร์ใหม่ๆ ยิ่งหอมกลิ่นไม้ครับ

ผมมีกีต้าร์ใหม่ๆอยู่ตัวนึงก็มีกลิ่นไม้ใหม่เหมือนกันครับ  ไม่ต้องไปพ่นสเปรย์ดับกลิ่นหรอกครับ  หอมดีออก อิอิ
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: คือว่าดมๆรูกีตาร์แล้วมันหอมๆอะ ไม่รุ้ทำไม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:11:53 »
ของผมแต่ ละ ตัว เหม็น หืน ทั้งนั้น
รักเธอนะ....กีต้าร์

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:16:03 »
ของผมเหม็นครับ ไม่เห็นจะหอมเลย เหอะ ๆ ๆ +.+

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:18:57 »
คือว่าถ้าตั้งกีตาร์เฉยๆมันไม่มีกลิ่นนะ แต่ถ้าดีด ก้อจะมีกลิ่นไม้หอมๆอะ บางทีก้อหอมจนฉุนเลย ใช้สเปรย์ฉีดดับกลิ่นจะเป็นอะไรมั้ยคะ
.. เป็นลักษณะกลิ่นเฉพาะของไม้ที่นำมาทำนะครับ หอมดี .. ส่วนใหญ่จะชอบดมกัน.. :D
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

Crucify

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:30:58 »
แหม อย่าเผลอไปแทะกีต้าร์เพราะความหอมหละครับ 55+

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:45:00 »
ไม่แทะอะ แต่มันหวิวๆแปลกๆ เหมือนอยู่ในป่า
มงูวว

npas

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:51:23 »
ไม่แทะอะ แต่มันหวิวๆแปลกๆ เหมือนอยู่ในป่า
สงสัยต้องพก ยาดมเวลาเล่นกีตาร์

♪ uncle~

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 16:00:01 »

ของผมก็มีเหมือนกันนะ
อือม.....หอม  หอม  ชื่นใจดี

:)

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 16:00:17 »

ระวังเถาวัลย์จะเลื้อยออกมานะครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 16:16:57 »
กลิ่มไม้ครับ บวก กับ กลิ่น กาว แล้ว ก็ กลิ่น มือ คนทำ คนทำไม่รู้ตอนทำเอามือไปเช็ด ตอนเข้าห้องน้ำมารึเปล่า เวลามันแห้ง มันเลย เป็นคราบ
ใช้ไปนานๆ มีกลิ่น ขี้ยุงปนด้วย
หอมดีออกครับ เหมือน รถป้ายแดง หอมชะมัด ยิ่งรถที่เบาะเป็นหนังแท้
กลิ่น หนัง นี่ หอมสุดๆ 
ยิ่ง กลิ่น ไม้ บราซิเลี่ยนโรสวู๊ดนี่หอม ยังกับ กลิ่น น้ำยาอุทัยเลย 
เคยไปดมมาครับไม้ที่ใช้ทำน้ำยา อุทัย ที่สีแดงๆ  กลิ่นมันหอมจริงๆ 
มันเป็นกลิ่น เนื้อ นางจริงๆ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 16:24:43 »
เคยมีนักศึกษาสาว ๆ มาขอยืมกีต้าร์นั่งเล่นได้สักพักใหญ่ ๆ แล้วขอตัวกลับ 
ปรากฎว่า กลิ่น.. หอมตลบ อบอวน ไปทั้งห้อง  ยิ่ง แผ่นด้าน Back ของกีต้าร์ นี่ ยิ่งหอม  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอาราย

Finger Picking Style

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 16:44:19 »
เคยมีนักศึกษาสาว ๆ มาขอยืมกีต้าร์นั่งเล่นได้สักพักใหญ่ ๆ แล้วขอตัวกลับ 
ปรากฎว่า กลิ่น.. หอมตลบ อบอวน ไปทั้งห้อง  ยิ่ง แผ่นด้าน Back ของกีต้าร์ นี่ ยิ่งหอม  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอาราย

เสื้อเค้าฉีดน้ำหอมล่ะมั้งครับแล้วพอวางกีตาร์กับตัวกลิ่นมันเลยติดไปด้วย :D

redtopup

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 16:57:57 »

เป็นเพราะ เราไม่ตั้ง พุธโธ  แน่นอนเลย  ต้องพยายามหักห้ามจิตรใจน๊ะครับ น้า
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 16:59:52 »
ผมก็ชอบ ดมๆรู(ซาวน์โฮล) ครับ ผมว่า มันหอมดี 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 17:01:34 »

เสื้อเค้าฉีดน้ำหอมล่ะมั้งครับแล้วพอวางกีตาร์กับตัวกลิ่นมันเลยติดไปด้วย :D

ถ้ามี ฟีโรโมน ติดมาด้วย นี่ถึงกับใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเลยนะครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

aekasit

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 17:02:25 »
อิ อิ  ;D ;D ;D

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 17:05:10 »
ปรากฎว่า กลิ่น.. หอมตลบ อบอวน ไปทั้งห้อง  ยิ่ง แผ่นด้าน Back ของกีต้าร์ นี่ ยิ่งหอม  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอาราย

อันนี้ไม่น่า่ใช่กลิ่นกีต้าร์ครับน้ากวาง น่าอาจฉาจัง อยากมีนักศึกษามานั่งเล่นกีต้าร์เราบ้างจัง

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 17:16:00 »
อืมม ต้องกลับไปดมบ้างแระ

นอกเรื่องนิดนึง เคยเข้าไปเดินร้านขายผลิตภัณฑ์อโรมาแล้วเจอกลิ่น cedar กับ rosewood เราก็เอ๊ะ นี่มันไม้มาทำกีต้านี่นา ก็เลยดมซะ จะว่าหอมก็ไม่หอม แต่ก็ไม่ถึงกับเหม็นนะ เค้าจะมีกลิ่นเฉพาะตัวมากๆ ส่วนตัวไม่ได้ชอบแต่ก็ดมอยู่นาน ฮร่าๆๆ

เราว่ากลิ่นไม้มันก็หอมและมีเสน่ห์ในตัวมันเองนะ แล้วแต่คนชอบด้วย

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 17:58:30 »
ใช้ไม้กฤษณาทำก้อดีนะคะ
มงูวว