Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: YAMAHA FG150 ป้ายแดง ใส่สายคลาสสิค เสียงได้อยู่นะครับ!  (อ่าน 943 ครั้ง)

anantayut

• member
...พอดีไปเจอคลิปจากยูทูบ นักกีต้าร์สเปน เอาสายคลาสสิคใส่ Yamaha fg150 ป้ายแดง แล้วเล่นเพลงแบบสเปน เสียงได้อยู่นะครับ! ถึงจะไม่เหมือนกีต้าร์ฟลาเมนโก้ แต่ก็น่าฟังไปอีกแบบครับ ใครมียามาฮ่า ลองเอามาใส่สายคลสสิคดูนะครับว่าเสียงจะเหมือนในคลิปนี้ไหม : D

Sorry...

h5555

• member
Re: YAMAHA FG150 ป้ายแดง ใส่สายคลาสสิค เสียงได้อยู่นะครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 08:04:18 »
ถ้าแนวนี้ก็ได้อยู่นะครับ