Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าทำcustomคุณจะทำในราคาเท่าไหร่ถึงทำได้และพอใจ.  (อ่าน 3892 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: ถ้าทำcustomคุณจะทำในราคาเท่าไหร่ถึงทำได้และพอใจ.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 10:31:28 »

ส่วนตัวเสียตังค์ กับกีต้าร์แบรนด์เนม  ดัง ๆ  ค่อนข้างแพง  มาพอสมควร

วันนี้ ถึงเวลา ที่จะต้องเสียตังค์  เพื่อกีต้าร์  ที่รองรับความต้องการ ในการเล่น  ที่เป็นเฉพาะตัวเราเอง  ให้ได้ เท่านั้น  ซึ่งกีต้าร์ แบรนด์เนม ยังตอบโจทย์ความต้องการ ไม่ได้ทั้งหมด

และสิ่งที่ปรากฎให้เห็นเป็นความจริง  เป็นรูปธรรมสัมผัสได้  ในราคาแค่ครึ่งหนึ่ง  และได้้สเปคสูงกว่า  เมื่อเปรียบเทียบกับ ราคาและสเปค กีต้าร์ Taylor  ประมาณ ซีรี่ส์  5xx  ครับ

ฟังจากน้ำเสียงน้ากวาง แล้ว คงปลื่ม น่าดูเลย  รอ เทสเสียง Meeting ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ถ้าทำcustomคุณจะทำในราคาเท่าไหร่ถึงทำได้และพอใจ.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 12:15:44 »

ส่วนตัวเสียตังค์ กับกีต้าร์แบรนด์เนม  ดัง ๆ  ค่อนข้างแพง  มาพอสมควร

วันนี้ ถึงเวลา ที่จะต้องเสียตังค์  เพื่อกีต้าร์  ที่รองรับความต้องการ ในการเล่น  ที่เป็นเฉพาะตัวเราเอง  ให้ได้ เท่านั้น  ซึ่งกีต้าร์ แบรนด์เนม ยังตอบโจทย์ความต้องการ ไม่ได้ทั้งหมด

และสิ่งที่ปรากฎให้เห็นเป็นความจริง  เป็นรูปธรรมสัมผัสได้  ในราคาแค่ครึ่งหนึ่ง  และได้้สเปคสูงกว่า  เมื่อเปรียบเทียบกับ ราคาและสเปค กีต้าร์ Taylor  ประมาณ ซีรี่ส์  5xx  ครับ

ฟังจากน้ำเสียงน้ากวาง แล้ว คงปลื่ม น่าดูเลย  รอ เทสเสียง Meeting ครับ

ผมหลอนหูไปหลายวันเลยครับน้าหำ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 16:47:14 »

แสดงว่าน้ากวางหยุดตามหา taylor แล้วใช่เปล่าครับ ^^

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 18:18:32 »

แสดงว่าน้ากวางหยุดตามหา taylor แล้วใช่เปล่าครับ ^^

ไม่ใช่หยุดอย่างเดียว  ยังจะขายทิ้ง ยก Lot  อีกต่างหาก ครับ

Finger Picking Style

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 19:07:25 »
น้ากวางครับอย่างนี้น้า Winnie เตรียมทุบกระปุกแล้วหละสิครับน้ากวาง
It's my...

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 19:12:03 »
น้ากวางครับอย่างนี้น้า Winnie เตรียมทุบกระปุกแล้วหละสิครับน้ากวาง

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ  น้า บอสซา@คาเฟ  อย่างน้า winnie  แค่เศษ ๆ ก็เหลือพอ

Finger Picking Style

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 20:07:06 »
เท่าไหร่ก็เท่านั้นแหละครับ ขอให้ต้องตาต้องใจ และต้องหู เป็นพอ
แต่ถึงจะมีกีตาร์ custom ถูกใจขนาดไหน ผมก็ยังอยากได้แบรนด์เนม สักตัว สองตัว สามตัว อยู่ดีครับ
เหนด้วย55 คนเราก้องี้แหละ อยากได้ไม่มีสินสุด
Norman b18/cedar

Montra

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 20:20:46 »
น้าอ้น อย่าลืมผมน๊าาาาาาาาาา.......
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 20:30:39 »
ผมเองคงไม่กำหนดราคาครับ แต่จะกำหนดสเปคตามที่ผมต้องการและอยากได้มากกว่าครับ