Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าพี่ๆน้าๆใช้กีต้าร์อะไรกันบ้างไว้เล่นตามร้านหรือออกงานกันครับ  (อ่าน 5445 ครั้ง)

OPL-CITY

• member
ผมอยากรู้ว่าพี่ๆน้าๆที่เคยเล่นตามร้านหรือยังเล่นอยู่ ใช้กีต้าร์อะไรออกงานกัน อยากให้แนะนำด้วยแหละ พอดีผมไม่เคยเล่นตามร้านแต่อยากจะไปลองอะครับ  ;D

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
Re: อยากรู้ว่าพี่ๆน้าๆใช้กีต้าร์อะไรกันบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 22:41:22 »
แนะนำ crafter gae7 ครับ ปรับง่ายโคตร...........ประมาณ 7000 - 8000 บาท มือสองในหน้าซื้อขายเวปเราครับ

OPL-CITY

• member
มันเป็นทรงอะไรอะคับ พอดีมองรูปไม่ค่อยออก แฮะๆ  :D

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
ผมไม่เคยเล่นร้าน แต่เท่าที่เห็นบ่อยๆ คือ crafter ครับ

nhoy

• member
มันเป็นทรงอะไรอะคับ พอดีมองรูปไม่ค่อยออก แฮะๆ  :D
GAE7 เป็นทรง GA (Grand Auditorium) ครับ

นอกจากที่น้า Lex-Chevy แนะนำ GAE7 ไว้แล้ว
Ovation Celebrity ก็น่าสนใจด้วยเช่นกันครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
แนะนำ crafter gae7 ครับ ปรับง่ายโคตร...........ประมาณ 7000 - 8000 บาท มือสองในหน้าซื้อขายเวปเราครับ
โอ้ยยยน้า ไอ้รุ่นมันโคตะระคุ้มสวดยวดแล้ววว ขวัญใจคนจน(อีกรุ่น) ได้ทั้งโซลิดซีด้า +LR BAGG +งานเนี้ยบบมาก +เสียงคมใส มือสองราคาประมาณ 7.5-8.5K คุ้มมากๆครับ
MUGEN_guitar_SHOP

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
โอ้ยยยน้า ไอ้รุ่นมันโคตะระคุ้มสวดยวดแล้ววว ขวัญใจคนจน(อีกรุ่น) ได้ทั้งโซลิดซีด้า +LR BAGG +งานเนี้ยบบมาก +เสียงคมใส มือสองราคาประมาณ 7.5-8.5K คุ้มมากๆครับ

ปล่อยป๊ะหล่ะ ไอ้ตัวบนเขาอ่ะ จัดเลย จัดเลย.....

TuiHY

• member
ผมใช้ Crafter GAE-15N ครับ และก็ใช้ Cort CJ-1F อีกตัวด้วย แต่ปิ๊คอัพคราฟเตอร์จะดีกว่า

Dog Never Lie

• member
Crafter tmc035 ครับลองดู ตีคอร์ทดี ฟิงค์เกอร์ได้ ปรีเจ๋ง เคลือบหนา ลุยดี ไม่ต้องกลัวเป็นรอย
It's my...

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
กีตาร์ผม เอาพอใช้ได้ แต่ขอ แอมป์ ที่ร้านราคาแพงๆ ช่วยได้เหมือนกัน ( เสียงดีเนอะ )
No 1 Does It Better.

winnie

• บุคคลทั่วไป
ส่วนใหญ่ที่เจอก็มี Crafter กับ Cort ครับ...

• member

ปล่อยป๊ะหล่ะ ไอ้ตัวบนเขาอ่ะ จัดเลย จัดเลย.....
ตัวนี้เอาไว้ให้มันเฝ้าภูเขาซักเดือน2เดือนจ้ะน้าเล็ก ขี้เกียจแบกกีต้าร์ตัวโตจากพิโลกมาอ่ะช่วงนี้มันหนัก ^^

OPL-CITY

• member
ผมเน้นเล่น Strumming อะครับ picking ไม่ค่อยเก่งเลย (หรือไม่เก่งเลย T^T) รู้สึกจะเน้นแต่ตัวคุ้มๆทั้งนั้นเลย ชอบๆ ครับ แนะนำมานะอีกครับตัวเลือกจะได้เยอะๆหน่อย แต่จะเน้น Crafter กันเหลือเกิน ท่าจะดีจริงๆ อิอิอิ  ;D

• member
ผมเน้นเล่น Strumming อะครับ picking ไม่ค่อยเก่งเลย (หรือไม่เก่งเลย T^T) รู้สึกจะเน้นแต่ตัวคุ้มๆทั้งนั้นเลย ชอบๆ ครับ แนะนำมานะอีกครับตัวเลือกจะได้เยอะๆหน่อย แต่จะเน้น Crafter กันเหลือเกิน ท่าจะดีจริงๆ อิอิอิ  ;D
"นานาจิตตัง" แบบนี้ต้องลองครับ ^^

MUI

• member
ขอตอบด้วยภาพ ได้ไหมครับ

1. Veelah V1-DCE ขวัญใจคน(เล่น)จน  โปรดสังเกตุแอมป์ ร็อค คีย์บอร์ดแอมป์ ร้อยวัตต์ เล่นได้สองวัน

2. รูปแรก พังทั้งแอมป์ ทั้งกีต้าร์ เลยทำตามคุณอา nhoy ขยับขึ้นมาอีกนิด แต่ยังอยู่ติดดิน CC-24 ต่ำสุดของโอเวชั่น แอมป์ วอชเบิร์น WA30 โคตรอึด โคตรดัง

3. ตัวนี้ ยิ่งติดดินไปใหญ่ Crafter ยอดนิยม GA6/N ของหลาน คอมันหัก เลยทิ้ง เอามาซ่อม ติด fishman miniQ เล่นงานวัด

4. ซ่อมวีล่าห์เสร็จ...ก็ออกงานมาเรื่อย ๆ เพราะเบา ราคาถูก เวลาเก็บไม่ต้องเช็ดถูมาก(ผิวซาติน)..ที่สำคัญ เล่นเข้ามือมาก เสียงดีมาก

ข้อสังเกตุก็คือ กีต้าร์แพง มีไว้ดีดในห้องนอน กีต้าร์ถูก จะขึ้นเวทีหากินบ่อยกว่า ครับ

nhoy

• member
เรียนยืนยันตามน้า MUI ครับ V1-DCE แต่งแอคชั่นให้ดีๆ เสียงเยี่ยมเลยครับ กีต้าร์ระดับหมื่นก็อาจจะสู้ไม่ได้
น้า MUI ครับ ท่าทางน้า MUI เวลาเล่นกีต้าร์นี่เท่มากนะครับ

MUI

• member
ขอบคุณ คุณอาหน่อยมากครับ

ผมจะหกสิบแล้ว..ยังหาเรื่องเล่นร้านเลิกตีสองทุกวันเลยครับ (พักมาระยะหนึ่งแล้วครับ กลัวจะเป็นลมคาเวที)

เฮ่อออ...เลิกซะที

nhoy

• member
ขอบคุณ คุณอาหน่อยมากครับ

ผมจะหกสิบแล้ว..ยังหาเรื่องเล่นร้านเลิกตีสองทุกวันเลยครับ (พักมาระยะหนึ่งแล้วครับ กลัวจะเป็นลมคาเวที)

เฮ่อออ...เลิกซะที

ดีจังครับน้า MUI
เล่นดนตรีทำให้จิตใจสดชื่น  ระวังรักษาสุขภาพด้วยนะครับน้า MUI

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
โอ้ น้า Mui ตอนถือกีต้าร์ ผมนึกว่า 40 ปลายๆครับ

เป็นคุณอาที่เท่ห์มากครับ ^ ^

OPL-CITY

• member
เห็นน้า MUI ยืนอยู่บนเวทีแล้ว อยากไปยืนอยู่บนนั้นบ้างจัง แต่คงต้องหาตัวที่ใช่ก่อนอะครับ คงต้องไปลอง ลอง ลอง แล้วก็ ลอง หลายๆตัว  ;D