Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Soundhole สำหรับ กีต้าร์ไซส์ 3/4 มีขายที่ร้านไหนมั่งครับ  (อ่าน 926 ครั้ง)

topiero7

• member
พอดีหาตามเน็ทแล้วไม่เจอไซส์เลยครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีขายที่ร้านไหนมั่งครับ
สำหรับใส่ takamine gx18ce ครับผม

Ods16339

• member
ถ้าหาซื้อไม่ได้ทำเองได้ครับ
ซื้อโฟมยางตามร้านเครื่องเขียน
ตัดเป็นวงกลมสองวง  วงแรกเท่ากับรูsoundhole
อีกวงเส้นผ่าศูนย์กลางใหญ่กว่า1ซม.
วิธีตัดให้ ใช้วงเวียนด้านที่เป็นเหล็กแหลมหมุน
เป็นวงกลมตามขนาดที่ต้องการ.  แผ่นยางจะออกมากลมเรียบร้อย
แล้วติดด้วยกาวยาง
ผมทำใช้กับกีตาร์คลาสสิคที่soundholeเล็กๆ. ใช้ได้ดีครับ