Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อกีต้าร์ครับ  (อ่าน 1461 ครั้ง)

sowat

• member
ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อกีต้าร์ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 09:54:10 »
สมัยวัยเรียนเคยกีต้าร์อยู่หลายปี เร่ิ่มจากกีต้าร์ตัวละไม่กี่ร้อยบาท ตอนนี้สนใจจะกลับมาเล่นอีกครั้ง อยากได้กีต้าร์งบสัก 20,000.- บาท ลองศึกษาหาข้อมูลต่างๆ ในเว็บ สนใจอยู่หลายรุ่น มี Takamine GN93CE  , Crafter GAE 18 N , Yamaha A1R หรือ M อยากขอคำแนะนำว่าตัวไหนเสียงเปล่า ภาคไฟฟ้า เป็นอย่างไรบ้าง ทั้งตีคอร์ดและฟิงเกอร์ อยู่ต่างจังหวัดคงจะมีโอกาสเข้ากรุงเทพฯ ประมาณต้นปีหน้า ขอบคุณครับ

Moko

• member
Re: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อกีต้าร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 10:03:23 »
การเลือกซื้อกีต้าร์ที่ดีที่สุด คือ เราต้องไปลองเล่นเองครับ ถ้าอยู่ ตจว. ควรหาเวลาสักวันหนึ่ง เข้ากรุงเทพ ตระเวนลองกีต้าร์ รุ่นที่เรามองหา จะได้เจอรุ่น ที่เราชอบจริงๆ
(งบ 20,000 บาท นี่ ลองมอง taylor 114E ดูครับ)
^Easy Man^

sowat

• member
Re: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อกีต้าร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 11:37:41 »
การเลือกซื้อกีต้าร์ที่ดีที่สุด คือ เราต้องไปลองเล่นเองครับ ถ้าอยู่ ตจว. ควรหาเวลาสักวันหนึ่ง เข้ากรุงเทพ ตระเวนลองกีต้าร์ รุ่นที่เรามองหา จะได้เจอรุ่น ที่เราชอบจริงๆ
(งบ 20,000 บาท นี่ ลองมอง taylor 114E ดูครับ)

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ทำได้แค่หาข้อมูลไปก่อนครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 11:53:07 »
อยู่จังหวัด อะไรครับ 
Line id: 081-8718003

sowat

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 12:28:41 »
อยู่จังหวัด อะไรครับ

เพชรบูรณ์ครับ ไม่ค่อยถูกกลับกรุงเทพเท่าไหร่ ไม่รู้จักถนนหนทางสักนิด ถ้ามีโอกาสคงไปแถวๆ รังสิตครับ ผมเป็นสมาชิกที่นี่นานแล้วครับส่วนใหญ่ก็อ่านศึกษาหาความรู้อยู่เรื่อย ตอนนี้มีกีต้าร์เก่าพอเล่นได้อยู่หนึ่งตัว เล่นไม่ค่อยเก่ง อ่านโน๊ต อ่านแท็ป พอได้ ครับผม อ่านพบการตอบกระทู้ของน้าทอมบ่อยๆ ยังไงแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ