Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความแตกต่างระหว่างไม้ Solid Engleman Spruce กับ Solid Sitka Spruce ครับ  (อ่าน 8863 ครั้ง)

AGP8x

• member
  • Beginner '
ไปเขย่าไข่กันซะแล้ว :P

kalasin_blues

• member
พูดแล้วอยากไห้ถึงเร็วๆจังครับน้าๆ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
มันต่างกันยังไง เสียงตัวไหนดีกว่า และอันไหนแพงกว่าและหายากกว่าครับ.........รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
เรื่องเสียงคงแล้วแต่ความชอบของแต่ละท่านครับ
ส่วนใหญ่ที่ผมเคยเห็น ในกีต้าร์แบรนด์เดียวกัน รุ่นที่สูงและราคาแพงกว่ามักจะใช้ Engleman ครับ

ผมรอน้า nhoy อยู่เนี่ยแหละครับ ผู้รู้แจ้ง ......เดี๋ยวแป๊บนึง อ. redtopup และ อ. kwang คงมาช่วยครับ อิ อิ

น้าเล็ก มีโปรเจคอะไรแอบแฝง ช่วยรายงานด่วน

ไม้ Solid Engleman Spruce กับ Solid Sitka Spruce  มันดีทั้งคู่  แล้วแต่ชอบฟังเสียง  เหมือนกับให้เลือกระหว่าง คนสวย กับคนน่ารัก

แต่ถ้าเป็นผม  ขอฟันธง  เป็น ไม้ Solid Engleman Spruce  เป็นคำตอบสุดท้าย

Finger Picking Style

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
    น้าKwang @ Uttaraditพูดแล้วเห็นภาพเลยครับ ;D ;D ;D
noomxman

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
Re: สอบถามความแตกต่างระหว่างไม้ Solid Engleman Spruce กับ Solid Sitka Spruc
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 00:03:47 »
มันต่างกันยังไง เสียงตัวไหนดีกว่า และอันไหนแพงกว่าและหายากกว่าครับ.........รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
เรื่องเสียงคงแล้วแต่ความชอบของแต่ละท่านครับ
ส่วนใหญ่ที่ผมเคยเห็น ในกีต้าร์แบรนด์เดียวกัน รุ่นที่สูงและราคาแพงกว่ามักจะใช้ Engleman ครับ

ผมรอน้า nhoy อยู่เนี่ยแหละครับ ผู้รู้แจ้ง ......เดี๋ยวแป๊บนึง อ. redtopup และ อ. kwang คงมาช่วยครับ อิ อิ

น้าเล็ก มีโปรเจคอะไรแอบแฝง ช่วยรายงานด่วน

ไม้ Solid Engleman Spruce กับ Solid Sitka Spruce  มันดีทั้งคู่  แล้วแต่ชอบฟังเสียง  เหมือนกับให้เลือกระหว่าง คนสวย กับคนน่ารัก

แต่ถ้าเป็นผม  ขอฟันธง  เป็น ไม้ Solid Engleman Spruce  เป็นคำตอบสุดท้าย

ว่าจะ..........สั่งทำ กีตาร์บ้างเหมือนกันไม่รู้ราคาเป็นไง แต่ต้องระบายของในคลังออกก่อนบ้างครับ อิ อิ
ตอนนี้ขอศึกษาแคแรคเตอร์ของตัวเองก่อน ว่าชอบแบบไหน......... รอของน้ากวางเสร็จก่อน จาโทรไปปรึกษาคร๊าบบบบบบบ