Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราแก้ไขอาการท้องบวมได้แล้วต้องทิ้งไว้นานไหมครับกว่าจะเล่นได้  (อ่าน 952 ครั้ง)

susdam

• member
ตอนนี้ผมใช้เม็ดดูดความชื้นใส่ตัวกีต้าร์จนหน้าไม้ที่เคยบวม เรียบเป็นปรกติแล้วครับ  เราต้องทิ้งเวลาไว้กี่วันถึงจะใส่สายเล่นได้โดยไม้จะไม่กลับมาบวมอีกง่ายๆ  หรือมีวิธีทำอะไรหลังจากขั้นตอนนี้ไหมครับ เพราะตอนนี้หน้าไม้ที่เคยบวมพึ่งจะเรียบสนิท  โปรดชี้แน่ะ ด้วยครับ ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
ถ้าแน่ใจว่าไม้แห้งแล้วก็ใส่สายใด้ทันทีครับ ทิ้งใว้ก็ไม่มีประโยขน์อะไรเพราะ silica gel มันหยุดทำงานที่ความชื้น RH 40%

susdam

• member
ขอบคุณมากครับน้า กฤษณ์