Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องการไว้เล็บ  (อ่าน 1315 ครั้ง)

thanatgo123

• member
มีปัญหาเรื่องการไว้เล็บ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 15:37:28 »
เล็บผมมันงออะครับ เกาที่คุมเสียงลำบาก ควรทำไงดีครับ นิ้วกลางผมมีปัญหา ต้องตัดแต่งให้พอเล่นได้

samaklen

• member
Re: มีปัญหาเรื่องการไว้เล็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 15:46:48 »
ต้องลองตะไบดูหลาย ๆ แบบครับ
ดูว่าแบบไหน เหมาะสมที่สุด
ถ้าเล็บไม่ค่อยแข็งแรง หรืองอ
ลองใช้วาสลินนวด อาจช่วยได้บ้างในบางคนครับ
หรือไม่ก็ต้องเสริมวิตามิน พวก Biotin
หรืออาหารเสริมที่บำรุงผมและเล็บ

hengheng

• member
Re: มีปัญหาเรื่องการไว้เล็บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 23:26:25 »
รับประทาน coconut oil (น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นครับ)
เห็นผลเร็วมากครับ คุณประโยชน์เยอะครับ เล็บแข็งแรงแน่นอน
เมื่อก่อนผมใช้น้ำยาเคลือบเล็บแบบใส แต่เมื่อทาน น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น
แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดครับ