Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบชื่อเพลงประกอบโฆษณา ไทยประกันชีวิต ด้วยครับ อยากเล่น Finger Picking  (อ่าน 14293 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ได้ยินเพลงประกอบโฆษณา ไทยประกันชีวิต  ตอนท้าย ๆ  ไพเราะมาก  อยากทราบว่า  ต้นฉบับ ของเพลงนี้  ชื่อว่าอะไร ? เป็นของศิลปิน ท่านใด?

อยากลองนำมา Cover  เล่นในแนว  Finger Picking  ครับ

หากน้า ๆ ท่านใด  พอจะทราบ   กรุณาช่วยบอก ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

Silence of Love โฆษณาไทยประกันชีวิต

Finger Picking Style

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
โฆษณาน้ำตาแตกนี่เอง ซึ้งมากๆครับ
:)

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
โคตรซึ้งอ่ะผมดูในเฟซบุ๊คสิบกว่าครั้งยังไม่เบื่อเลย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ลืมไป ไม่แน่ใจ เพลง ผิดที่เธอ ของ ปนัดดา หรือเปล่านะครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

winnie

• บุคคลทั่วไป
รู้สึก Original จะเป็นเพลงประกอบมาจากซีรี่ย์เกาหลี เรื่อง A love to kill แล้ว ปนัดดาเอามา cover อีกที ข้อมูลจาก Pantip ถ้าไม่ผิดพลาดนะครับน้ากวาง

redtopup

• member

ได้ยินเพลงประกอบโฆษณา ไทยประกันชีวิต  ตอนท้าย ๆ  ไพเราะมาก  อยากทราบว่า  ต้นฉบับ ของเพลงนี้  ชื่อว่าอะไร ? เป็นของศิลปิน ท่านใด?

อยากลองนำมา Cover  เล่นในแนว  Finger Picking  ครับ

หากน้า ๆ ท่านใด  พอจะทราบ   กรุณาช่วยบอก ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

Silence of Love โฆษณาไทยประกันชีวิต

ติตรงเสียงบรรยายนี่แหละ  น่าจะเอาเสียงที่สมอายุมาพูด
ตอนหลังเสียงบรรยายผู้ชาย  ผมว่าเสียงมัน ตลกไป  เหมือนเสียงพวกโฆษณา ข้าวเกรียบยังไงไม่รู้
น่าจะเอาเสียง  ผู้ชายตอนจบที่พูดว่าไทยประกันชวิต มาบรรยาผมว่า ดีกว่ามากๆเลย

มีเพลงแนะนำน้ากวางครับสำหรับเพลงโฆษณา 

โฆษณาไทยประกันชีวิต Whatever will be will be
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member

altobIue

• member
เจ้าของเสียงบรรยายเป็นของพี่ต่อ ธนัญชัย ศรศรีวิชัย ครับ
ถ้าน้าจำเสียงพากย์กวนๆเขาได้ เขาเป็นผกก.ทุกชิ้นเลยครับ

redtopup

• member
Que sera,sera

ผมมีโน๊ตเพลง แบบเล่นคนเดียวอยู่  ถ้าน้ากวางหรือน้าท่านใด ต้องการก็เมล์มาได้ครับ

กรุณา Login

• member
เพลง I Juk-il-nom-ui Sa-rang ครับประกอบซีรี่เกาหลี A Love to Kill

A Love to Kill OST: I Juk-il-nom-ui Sa-rang / 이 죽일놈의 사랑

• member

มีเพลงแนะนำน้ากวางครับสำหรับเพลงโฆษณา 

ต้องขอขอบคุณ น้า redtopup  มากครับ  ที่ส่งบทเพลง ให้ฝึกทักษะ และฝีมือ  แบบท้าทายความสามารถ ยอดเยี่ยมที่สุด ชุดใหญ่ มาให้

ขอน้อมรับไว้  เป็นการบ้าน  ที่ต้องทำให้ได้  หากทำเสร็จเมื่อไร  จะขออนุญาตส่งการบ้าน  มาให้ น้า redtopup  ตรวจ  ถ้าทำไม่ถูก จะยอมให้ทำโทษ ครับ

• member
เพลง I Juk-il-nom-ui Sa-rang ครับประกอบซีรี่เกาหลี A Love to Kill

ขอขอบคุณ  น้า กรุณา Login  ที่ช่วยค้นหาเพลง จนเจอ  และส่งเพลงอันไพเราะ ไปให้

ผมจะนำเพลงนี้  ไป Cover ใหม่  ไม่รู้ว่าจะทำได้ดีมากน้อย แค่ไหน ยังไม่รู้  แต่จะพยายามทำ ครับ  เพราะเพลงนี้ ไพเราะมาก ในความรู้สึก ของผม

redtopup

• member

ต้องขอขอบคุณ น้า redtopup  มากครับ  ที่ส่งบทเพลง ให้ฝึกทักษะ และฝีมือ  แบบท้าทายความสามารถ ยอดเยี่ยมที่สุด ชุดใหญ่ มาให้

ขอน้อมรับไว้  เป็นการบ้าน  ที่ต้องทำให้ได้  หากทำเสร็จเมื่อไร  จะขออนุญาตส่งการบ้าน  มาให้ น้า redtopup  ตรวจ  ถ้าทำไม่ถูก จะยอมให้ทำโทษ ครับ

น้ากวางเล่นได้ล้านเปอร์เซนต์อยู่แล้วครับ   ผมฟังหลายเพลงที่น้ากวางเล่น เพราะๆทั้งนั้นเลยครับ
อยากถามน้ากวางหน่อยน้ากวางอยู่ กรุงเทพรึเปล่าครับ เผื่อ วันหน้าได้เจอกันครับ
พรุ่งนี้ผมจะเอาโน๊ตมาแป๊ะลิงค์ให้ครับ เผื่อ น้าๆท่านใด  จะเอาไปเล่นก็จะได้มีความสุขกันครับ

• member

น้ากวางเล่นได้ล้านเปอร์เซนต์อยู่แล้วครับ   ผมฟังหลายเพลงที่น้ากวางเล่น เพราะๆทั้งนั้นเลยครับ
อยากถามน้ากวางหน่อยน้ากวางอยู่ กรุงเทพรึเปล่าครับ เผื่อ วันหน้าได้เจอกันครับ
พรุ่งนี้ผมจะเอาโน๊ตมาแป๊ะลิงค์ให้ครับ เผื่อ น้าๆท่านใด  จะเอาไปเล่นก็จะได้มีความสุขกันครับ
[/quote]

ผมอยู่ จังหวัดอุตรดิตถ์  ครับ

หากน้า redtopup  และครอบครัว  ผ่านไป ผ่านมา แถวนี้  ผมขอเชิญไว้ล่วงหน้า...  ให้แวะพัก ที่อุตรดิตถ์ ด้วยนะครับ  ยินดีต้อนรับ ทุกเวลา ครับ

Ham lele

• member
อยากได้ tab เพลงนี้จังเลยครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage

ผิดที่เธอ - ปนัดดา เรืองวุฒิ

มันมาจากเพลงของ ปนัดดา ครับ น้ากวาง เพราะครับ เพลงนี้

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
อยากได้ เพลงQue sera,sera   
ด้วยคนครับ^^
Norman b18/cedar

Win

• member
ไม่เคยดูโฆษณาชุดนี้มาก่อนเลย ขอบคุณนะครับ ทำให้ผมคิดถึงพ่อมากๆเลย
เพลง โฆษณาเรื่องนี้ ไทยเรานำของเกาหลีมา cover โดย คุณ ปนัดดา เรื่องวุฒิ เป็นผู้ร้องครับ
ปนัดดา เรืองวุฒิ - ผิดที่เธอ