Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องลงรูปเท่านั้น  (อ่าน 2074 ครั้ง)

Guitar_no.9

• บุคคลทั่วไป
ต้องลงรูปเท่านั้น
« เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 09:26:06 »
ต้องลงรูปเท่านั้น ทั้งที่ฟอร์มเวปนี้ลงรูปไม่ได้
ไม่ให้ฝากลิ้งค์ ไม่มีการพัฒนาให้ลงรูปได้
เข้มงวด ต้องลบต้องบล็อค เท่านั้น

ถ้างั้นผมก็บอกลาเลยครับ
เวปโลว์เทคฟอร์ม 20กว่าปีแล้ว ไม่ปรับปรุง
ลงรูปไม่ได้ ต้องฝากเวปอื่นมาแปะ ก็แสดงผลได้ไม่เต็มดูลำบากไม่ถนัด
ล็อคอินให้ถาวรก็ยากเย็น
ฝากลิ้งค์เฟซบุคก็ไม่ให้
กดเข้มงวด! อีกแทนที่จะคิดและพยายามปรับปรุงให้คนใช้งานได้สะดวกขึ้น
อดทนกันไป

มันด้อยพัฒนาเกินไป บ้ายบาย

nuchinge

• member
Re: ต้องลงรูปเท่านั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 09:48:17 »
ผม OK นะ อย่างน้อยให้รู้ว่ามีของจริงๆ ไม่มั่วนิ่มไปแอบอ้างเอา link ที่อื่นมาแปะจนไม่รู้ว่า มีของในมือจริงหรือป่าว แบบนี้ดีแล้วครับเป็นการ ช่วยผู้ซื้อผู้ขายเบื้องต้น

SiamSr

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 12:42:10 »
ผมก็ happy กับ web นี้นะ ความรู้เรื่องกีต้าร์เยอะดี
เห็นคนก็ซื้อขายกันเยอะอยู่ ส่วนใหญ่ก็คุยกันสุภาพดี

Moko

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 13:03:37 »
สิบ่น ทำหยัง ฟ้าวออกไปโลด บ่มีไผ สิ สนใจ เจ้าดอก guitar no.9
^Easy Man^

itd

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 13:07:43 »
ผมจำได้ว่า ตอนสมัครกดยืนยันเป็นสมาชิก เวบเค้าก็บอกแล้วว่า ต้องยอมรับตามกติกาที่นี่ แล้วคุณจะเข้ามาทำไม
ทุกๆอย่างที่คุณบ่นๆออกมานั้น ล้วนเป็นประโยชน์ของคุณทั้งสิ้น ไม่มีประโยชน์ของผู้อื่นเลย โพสก็ฟรี ยังพูดมาก 555

ปะโค๊ตฝากรูปมันง่ายจะตาย มึงไม่ศึกษาแล้วบอกทำยาก ทำไมได้
มึงควรออกไปได้แล้ว เพราะ 0.01% เป็นแบบมึงมันหนักโลก
ส่วน 99.99% เขาทำกันได้ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

กูเบื่อมาก พวกชอบนอกกติกา

smart2011

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 13:53:51 »
ฝากรูปจากข้างนอก copy link มาแปะ ทำง่ายมากครับ 1นาที ทำจากมือนี่แหละ ยากตอนขายมากกว่า กว่าจะออกแต่ละตัว 555

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 14:09:41 »
ใจเย็นๆ การทำ web มันมี ค่าใช้จ่าย ลงรูปเอง จะกินพื้นที่ server ไม่นานก็เต็ม ลงรูป โดยฝากที่ web ฝากรูป ไม่ยากนัก สงสัยอะไร ไป Post ในหน้า สอบถาม เดี๋ยว เพื่อนๆ ก็จะมาช่วยกันครับ

แต่กติกา คือ ต้อง ลงรูป  อันนี้ กันโจร  อย่างน้อย คนขายก็มีสินค้าจริง
ห้าม ลง Link อันนี้ เป็นมารยาท ครับ

admin block เพื่อให้ไปศึกษาวิธีลงรูป ก่อน  แล้วค่อยมา post ใหม่ครับ

ลงรูปไม่ได้ ต้องฝากเวปอื่นมาแปะ ก็แสดงผลได้ไม่เต็มดูลำบากไม่ถนัด

ก็แสดงได้เต็มน่ะครับ
Line id: 081-8718003

bunjob

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 14:53:42 »
แบบที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ดีแล้ว อย่าไฮเทคเลย โจรเยอะ

กาไชย

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 17:48:48 »
ผมจำได้ว่า ตอนสมัครกดยืนยันเป็นสมาชิก เวบเค้าก็บอกแล้วว่า ต้องยอมรับตามกติกาที่นี่ แล้วคุณจะเข้ามาทำไม
ทุกๆอย่างที่คุณบ่นๆออกมานั้น ล้วนเป็นประโยชน์ของคุณทั้งสิ้น ไม่มีประโยชน์ของผู้อื่นเลย โพสก็ฟรี ยังพูดมาก 555

ปะโค๊ตฝากรูปมันง่ายจะตาย มึงไม่ศึกษาแล้วบอกทำยาก ทำไมได้
มึงควรออกไปได้แล้ว เพราะ 0.01% เป็นแบบมึงมันหนักโลก
ส่วน 99.99% เขาทำกันได้ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

ใช่     มัน ปยอ .  อ่านสือไม่ออก #รักแรกพบ

กูเบื่อมาก พวกชอบนอกกติกา

lowpro

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 21:34:04 »
ต้องลงรูปเท่านั้น ทั้งที่ฟอร์มเวปนี้ลงรูปไม่ได้
ไม่ให้ฝากลิ้งค์ ไม่มีการพัฒนาให้ลงรูปได้
เข้มงวด ต้องลบต้องบล็อค เท่านั้น

เวปโลว์เทคฟอร์ม 20กว่าปีแล้ว ไม่ปรับปรุง
กดเข้มงวด! อีกแทนที่จะคิดและพยายามปรับปรุงให้คนใช้งานได้สะดวกขึ้น
อดทนกันไป

คือต้องใส่ปากให้ทุกๆอย่างมั่งครับ ออกแรงทำนั่นทำนี่เองบ้างจะเป็นไรไป
ชีวิตไม่มีเรื่องง่ายสะทุกอย่างหรอกไอ้น้อง มันต้องมียากๆบ้าง ถ้าแค่โพสรูปมันยาก get out ไปเถอะ

Kamol1950

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 22:03:41 »
url=https://postimages.org/][/
Test

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 04:47:57 »

อดทนกันไป

น้า TOM1869 ตอบได้เคลียร์ ที่สุดครับ เหตุผลมันเป็นแบบนั้นจริงๆ
ถ้าคุณเป็นคนรับฟังเหตุผล คุณ คงจะเข้าใจ

uncle nok

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 06:19:28 »
มันยากตรงไหน แค่ลงรูป งงกับคุณมาก หลานผมยังทำได้เลย...

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 07:10:12 »
กด like ให้น้า TOM1869 เลยครับ

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 09:16:50 »
จริงๆ ควรต้องขอบคุณ Admin ที่มาช่วยแนะนำนะครับ เพราะถ้าจะลบกระทู้เลยนั้น ก็เป็นสิทธิที่ Admin สามารถทำได้อยู่แล้ว ทั้งนี้ก็เพื่อประโยชน์ของสมาชิก  ผมเข้าใจว่าน้าๆที่ซื้อของกันใน Web ต่างๆ เองก็มีประสบการณ์เห็นการสวมรอยแอบอ้างรูป, ขายของที่ขโมยมา, ขายของปลอม
ลงขายในรายการที่เราต้องการซื้อกัน อยู่หลายครั้งหลายหน

การที่มีสมาชิกจำนวนมากได้เห็นรูปไปพร้อมๆกันนั้น ย่อมดีกว่า เพราะจะได้เป็นการช่วยเหลือแนะนำทั้งผู้ซื้อ และผู้ขาย ที่มีความเข้าใจคลาดเคลื่อนให้เข้าใจตรงกันด้วยครับ

วิธีการลงรูปก็ไม่ยากจนเกินไปครับ อ่านดูแล้วทำตามใช้เวลาไม่เกิน 5 นาทีก็น่าจะทำได้ครับ

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 10:11:52 »
 :o :o :o :o ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ "ต้องลงรูปเท่านั้น"ปัญหาคือคุณ "ไม่ยอมรับกติกา" ที่สังคมส่วนใหญ่เขายอมรับและปฎิบัติกัน  8) 8) 8) 8)
กีต้าร์มหาเวทดูดดาว

sonic

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 10:31:03 »
จริงๆ ควรต้องขอบคุณ Admin ที่มาช่วยแนะนำนะครับ เพราะถ้าจะลบกระทู้เลยนั้น ก็เป็นสิทธิที่ Admin สามารถทำได้อยู่แล้ว ทั้งนี้ก็เพื่อประโยชน์ของสมาชิก  ผมเข้าใจว่าน้าๆที่ซื้อของกันใน Web ต่างๆ เองก็มีประสบการณ์เห็นการสวมรอยแอบอ้างรูป, ขายของที่ขโมยมา, ขายของปลอม
ลงขายในรายการที่เราต้องการซื้อกัน อยู่หลายครั้งหลายหน

การที่มีสมาชิกจำนวนมากได้เห็นรูปไปพร้อมๆกันนั้น ย่อมดีกว่า เพราะจะได้เป็นการช่วยเหลือแนะนำทั้งผู้ซื้อ และผู้ขาย ที่มีความเข้าใจคลาดเคลื่อนให้เข้าใจตรงกันด้วยครับ

วิธีการลงรูปก็ไม่ยากจนเกินไปครับ อ่านดูแล้วทำตามใช้เวลาไม่เกิน 5 นาทีก็น่าจะทำได้ครับ

เห็นด้วย และ ถูกต้องมากๆ ครับน้า ผมเองยังเคยเกือบโดน
คือมันส่งมาทางไลน์ พอผมดูรูปแล้วจำได้ว่า มันคือตัวที่ผมเคยเห็นในเวบ มีคนเคยขายไป
ผมเลยขอให้คนขายถ่ายรูปเพิ่ม หลังจากนั้นมันก็ไม่ถ่าย บอกว่าไม่สะดวก
ผมเลยบอกว่า คุณโพสรูปลงในเวบกระทู้เลย ผมจะรอดู มันก็ไม่ทำ

อีกแบบนี้เข้าข่ายหลอกขาย แน่นอน

การลงภาพในโพสดีคับ มีคนช่วยดู หลายครั้งมันเอารูปกีตาร์คนอื่นมาลง

ส่วนลงภาพมันจะยากสักหน่อย ผมว่า ก่อนจะให้คนอื่นช่วยเหลือ เราควรเรียนรู้ช่วยตัวเองก่อน
น้า Guitar_no.9 ก็คงจะมีมือ มีเท้า ต้องช่วยตัวเองก่อน มันง่ายมาก

การที่ น้า Guitar_no.9 ออกไป ผมว่าเป็นตัวอย่างที่ดีครับ ไม่เคารพกติกา ไม่เรียนรู้การช่วยตัวเอง ควรจะออกไป จะได้ไม่เป็นภาระสังคม

Xmusic

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 16:51:21 »
ลองลง

800*600 กำลังดีเลย:)

natthaphon saeng

• member
  • อยากก็เล่น เบื่อก็เลิก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 07:42:03 »
เทส

ก็ไม่ยาก

Moo_008

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 11:40:06 »
เฮ้อ !! คนน้อคน