Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำ MD เพลง และอุปกรณ์ในการเปิด MD สำหรับเล่นสดครับ  (อ่าน 1037 ครั้ง)

Evie

• member
สอบถามเรื่องการทำ MD เพลงสำหรับเล่นสดครับ

วงผมเป็นกีตาร์ โปร่ง กลอง ร้องนำ อยากได้ซาวน์ไว้เปิดตอนเล่นสด    ยกตัวอย่างเช่น เมโลดีของเพลง shape of you - ed sheeran  แล้วให้เมโทรนอม ดังในหูฟังด้วยครับแต่ไม่ต้องให้เมโทรนอมดังออก PA น้าๆมีโปรแกรมสำหรับตัดต่อซาวน์มั๊ยครับ แบบ เราสามารถเลือกได้ว่า เพลงๆนี้ จะเอาเครื่องดนตรีชิ้นไหนออกก็ได้ หรือ ต้องการซาวน์ของเครื่องดนตรีนั้นๆจากเพลงนั้นๆ 

แล้วอุปกรณ์ต้องใช้อะไรบ้างครับในการที่จะเปิดซาวน์ที่เราทำเสร็จแล้วมาใช้เล่นสด (ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ครับ)

ขอบคุณทุกๆคำตอบมากๆครับ