Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาการท้องป่องครับ  (อ่าน 2715 ครั้ง)

Ezio

• member
สอบถามเรื่องอาการท้องป่องครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:49:57 »
อยากทราบว่า อาการบวมของกีตาร์ มันเป็นที่ข้างหน้าหรือว่าหลังกีตาร์ครับ

D26S ของผมหลังกีตาร์ผมมันนูนๆ ออกมาหน่อยๆ แบบนี้ปกติไหมครับ หรือว่าเริ่มบวมแล้ว พึ่งซื้อไม่กี่เดือนเอง

พอดีผมไม่ได้สังเกตตอนซื้อมาใหม่ๆอ่ะครับว่า มันแบนเรียบสนิทเลยป่าว รบกวนน้าๆชี้แจงด้วยครับ

TuiHY

• member
Re: สอบถามเรื่องอาการท้องป่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:01:07 »
ท้องป่องจะเป็นข้างหน้าใต้บริดจ์ครับ

Ezio

• member
Re: สอบถามเรื่องอาการท้องป่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:51:59 »
อ้อ แล้วหลังกีตาร์มันนูนๆออกมาหน่อยๆ นี่ปกติไหมครับ ผมเข้าใจว่ามันต้องเรียบสนิท ซะอีก

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:55:41 »
อยากทราบว่า อาการบวมของกีตาร์ มันเป็นที่ข้างหน้าหรือว่าหลังกีตาร์ครับ

D26S ของผมหลังกีตาร์ผมมันนูนๆ ออกมาหน่อยๆ แบบนี้ปกติไหมครับ หรือว่าเริ่มบวมแล้ว พึ่งซื้อไม่กี่เดือนเอง

พอดีผมไม่ได้สังเกตตอนซื้อมาใหม่ๆอ่ะครับว่า มันแบนเรียบสนิทเลยป่าว รบกวนน้าๆชี้แจงด้วยครับ

อันนี้ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ? เผื่อมันเป็นเฉพาะรุ่น
เพื่อนผมมี cort ก็ป่องเพราะออกแบบมาครับ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:12:44 »
อ้อ แล้วหลังกีตาร์มันนูนๆออกมาหน่อยๆ นี่ปกติไหมครับ ผมเข้าใจว่ามันต้องเรียบสนิท ซะอีก

ปกติครับ

Ezio

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:17:11 »
อ้างถึง
อันนี้ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ? เผื่อมันเป็นเฉพาะรุ่น
เพื่อนผมมี cort ก็ป่องเพราะออกแบบมาครับ

Takamine D26S ครับ

อ้างถึง
ปกติครับ

ขอบคุณครับ หายข้องใจละครับ โล่งอกไป นึกว่ากีตาร์ตัวเองบวม

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 14:05:27 »
ถ้าข้างหลัง เค้าน่าจะเรียก Arch Back ครับ เห็นเค้าว่า มันจะทำให้เสียงกังวานขึ้นครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...