Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เผากีต้าร์เล่น เพื่อความแปลกใหม่ครับ(รูปสุดท้ายที่สุดแล้วครับ)  (อ่าน 3141 ครั้ง)

uncle nok

• member

many888

• member

uncle nok

• member

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
รบกวนถามเป็นความรู้นะครับน้า Uncle nok. พอเผาแล้วพวกกาวที่ยึดโครงสร้างและ Bracing มันไม่หลุดออกมาจากความร้อนเหรอครับ หรือว่าเป็นการลนไฟเฉพาะจุดเท่านั้นใช่มั้ยครับ  :)

uncle nok

• member
วิธีของผมคือ เอานำ้มันสน ใส่ขวดเจาะรูแล้วหยดลงบนกีต้าร์ จากนั้นจุดไฟไล่ไปทีละจุดครับ ไม่ใช่เผาในคราวเดียว จากนั้นใช้กระดาษทรายขัดจนกว่าจะพอใจครับ หากเผาคราวเดียวทั้งตัว น่ากลัวจะเป็นอย่างที่คุณ MarbleGuitar ว่า ส่วนตัวนะครับเสียงกระจ่าง คมชัดกว่าเดิมครับ ทีแรกนึกว่าอุปาทาน ลองดูครับ

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
ขอบคุณน้า uncle nok ครับผม. อยากลองกับกีตาร์เก่าแต่กลัวจะกลายเป็นฟืนไปก่อนครับ  :D