Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดข้อนิ้วชี้เป็นกันไหม๊ครับ  (อ่าน 1143 ครั้ง)

natthaphon saeng

• member
  • อยากก็เล่น เบื่อก็เลิก
ปวดข้อนิ้วชี้เป็นกันไหม๊ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 09:22:59 »
ปวดมากก็หยุด หันไปเล่นอย่า่งอื่นครั้งนี้นานหน่อยเกื่อบ3ปี
เห็นวางไว้เฉยๆเซ็งๆเลยหยิบมาเล่น แรกๆก็สนุกดีนานไปก็ปวดอีก
โดยเฉพาะตอนจับคอร์ด C ถ้าผิดท่าปวดเป็นพิเศษ เก๊าแดก
รึกีต้าร์คอเล็กไป รึมันอยากได้ใหม่ไม่รู้

• member
Re: ปวดข้อนิ้วชี้เป็นกันไหม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2018, 12:37:17 »
2-3นี้ไม่จับกีต้าร์ บอกเมียแต่ว่าเล่นแล้วปวดนิ้ว
สงสัยเป็นเพราะกีตาร์คอเล็กไป หาดูใหม่ซิจะซื้อให้
Martin Taylor Gibson เลยนะที่อยากนะ... ;D ;D ;D

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
Re: ปวดข้อนิ้วชี้เป็นกันไหม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2018, 22:20:29 »
ทาน้ำมันมวย เค้าเตอร์เพน ยาหม่อง และวอร์มนิ้วก่อนเล่นสักพัก แล้วค่อยเล่นครับอาจจะช่วยได้    ;D ;D
กีต้าร์มหาเวทดูดดาว

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 11:09:23 »
ทาน้ำมันมวย เค้าเตอร์เพน ยาหม่อง และวอร์มนิ้วก่อนเล่นสักพัก แล้วค่อยเล่นครับอาจจะช่วยได้    ;D ;D
ดีขึ้นครับ เมียก็ถามอยู่แต่ตอบว่ายังปวดๆแต่ก็ทนเล่นเอา ถ้าได้ใหม่คงหาย ;D ;D ;D Taylor Taylor