Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Nut bone - saddle Tusq ท่านใดใช้ผสมแบบนี้บ้างคะ  (อ่าน 1158 ครั้ง)

patchnaja

• member
Nut bone - saddle Tusq ท่านใดใช้ผสมแบบนี้บ้างคะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 08:52:34 »
พอดีว่าไปตัดนัทมาใหม่ เป็นกระดูก เสียงมาเต็มอย่างเห็นได้ชัดแต่รู้สึกว่าเสียงแปลกๆ เหมือนเสียงทางคอกีตาร์ออกชัด คม ใส treble เยอะ มาผสมกับเสียงด้านท้องกีตาร์ที่มาจาก Tusq ที่อุ่น นุ่ม ไม่ใสแบบกระดูก มันก็จะแปลกๆ พี่ๆ น้าๆ เป็นกันมั๊ย

samaklen

• member
Re: Nut bone - saddle Tusq ท่านใดใช้ผสมแบบนี้บ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 07:40:14 »
เป็นเรื่องของการผสมผสานครับ ไม่มีสูตรตายตัว
ชอบเสียงแบบไหน ก็ใช้แบบนั้นครับ
ทั้ง Bone / TusQ / บริดพินไม้ / หรือทองเหลือง
ยังมีงาวอลรัส ฯลฯ ให้ผสมเล่นอีกครับ

THAWAT JAITHIANG

• member
Re: Nut bone - saddle Tusq ท่านใดใช้ผสมแบบนี้บ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 08:32:15 »
การได้ทดลองเปนความสนุกอย่างหนึ่ง