Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงจาก microphone ดีเลย์  (อ่าน 1257 ครั้ง)

omelettekung

• member
เสียงจาก microphone ดีเลย์
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 01:27:52 »
คือผมพึ่งซื้อไมค์ blue yeti เป็นแบบ usb  ครับแล้วทีนี้เวลาอัดเสียงปกติก็ไม่ดีเลย์นะครับ
แต่พอจะให้เสียงมันออกจากโน๊ตบุ๊ค พร้อมกับ ตอนเล่นเลย เสียงเหมือนมันดีเลย์ นิดๆนึงครับ
พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ หรือ เป็นปกติ อยู่แล้วครับ ขอบคุณครับผมมมม

Bond1742

• member
Re: เสียงจาก microphone ดีเลย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 12:52:05 »
ในโปรแกรมอัดเสียงมันจะมีตั้งเวลาเสียงมอนิเตอร์อยู่ครับ ลองหาที่ปรับดูครับ

omelettekung

• member
Re: เสียงจาก microphone ดีเลย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2018, 00:00:14 »
ในโปรแกรมอัดเสียงมันจะมีตั้งเวลาเสียงมอนิเตอร์อยู่ครับ ลองหาที่ปรับดูครับ
ขอบคุณมากครับบบบ ปรับแล้วดีขึ้นเยอะเลยครับผมม พึ่งเคยลองอัดครั้งแรก อิๆๆ :)